• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Xin tư vấn về cách trị xổ mũi và ho ở chó.

H2vinhlc

Chào cả nhà ạ! Tình hình là mình mới mua 1 bé alaska 2,5 tháng tầm 6-7kg từ hôm thứ 4 tuần trc. Đến nơi ở mới sức khỏe e bt, ăn uống tốt. Đến thứ 7 mình tắm cho e, tuy nhiên sấy hơi lâu vì e ấy sợ tiếng máy. Tắm xong e ấy ăn uống và nô đùa bình thường, tuy nhiên đến sáng ngày CN mình thấy e ấy có ho và khạc kèm theo 1 chút dịch màu vàng ở mũi. Mình dùng nước muối sinh lý nhỏ, vệ sinh mũi cho e và theo dõi thấy e ấy ko ho nh mũi lúc nào cũng ướt nh ko thấy xuất hiện dịch màu vàng. Chiều tối theo hd của bs mình cho e uống thuốc kháng sinh amo, kháng viên apha và men tiêu hóa. Nh đến hn tình trạng bé vẫn thế, thậm chí hôm nay dịch vàng tiết ra ở mũi buổi sáng sớm nhiều hơn 1 chút kèm theo khạc ra đờm. Ngoài vấn đề trên e ấy vẫn ăn uống, vui đùa bình thường. E ấy cũng ko bị sốt, mắt cũng ko có dử. Mọi người ai có kinh nghiệm tư vấn giúp mình xem e ấy bị bệnh gì và điều trị ra sao ạ. Cảm ơn nhiều lắm lắm!