• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

xin tư vấn nuôi rùa sao (Indian Star)

phong_dat

Member
- mình ở tphcm,hiện giờ mình đang thích 1e rùa sao baby mà nghe mọi người nói rất khó nuôi,mong mọi người tư vấn dùm mình cách nuôi với lại vật dụng cần phải mua khi nuôi 1 chú rùa sao

thank nhiều

mangaka

YTC Developer
mình thấy nuôi rùa dễ chết lắm... trước mình đc cho mấy em rùa xong toàn thả đi thôi... chúc bạn nuôi em ấy chóng lớn nhé

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
- mình ở tphcm,hiện giờ mình đang thích 1e rùa sao baby mà nghe mọi người nói rất khó nuôi,mong mọi người tư vấn dùm mình cách nuôi với lại vật dụng cần phải mua khi nuôi 1 chú rùa sao

thank nhiều

Nuôi rùa sao thì ae bên này toàn dân nghèo, k có tiền theo được bạn ạ :D, toàn dân chơi núi vàng thôi.
Bạn qua aquapet.com.vn ấy, bên đấy nhìu người đủ dk hơn, họ chơi rùa ngoạii pro lắm :)

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Tìm hiểu đi. Tại nuôi không khó. Cần có đèn UVA ca UVB. thức ăn bổ sung canxi. Người Việt Nam chọn nói hàng Việt Nam chất lượng cao. :D . Cây nhà lá vườn vẫn nhất

XT Dog

Member
hihihi bé Ọe nhà mình là rùa baby hồi mới nuôi ko biết nên bị gạt kêu là size 5 nhưng bé chỉ có 3,5 thui. Nhưng giờ bé rất size ko tăng nhưng cầm thấy mai cứng cáp, chay nhảy tung tăng cũng mừng. Trộm vía Ọe nhà mình bây giờ ăn như heo luôn.
P/s mình có mấy bé size 5 lớn hơn Ọe bạn thích qua chơi 800k/pé
Vài tấm của Po Oe (Ọe) nhà mình

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
các bác mới nuôi thì nuôi rùa indian star to to nhé. Đừng tham rẻ mua size baby. Nuôi k đc đâu ;))