• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

xin tư vấn giúp alaska lai hay thuần chủng ạ!!!

DanhNguyen0507

chào cả nhà !!!
e vào group mình tham khảo thấy được những thông tin rất bổ ít ạ, nhưng nhà e có nhận nuôi 1 bé alaska theo chủ cũ thì cha mẹ là alaska malamute lúc qua bắt thì thấy cả cha lẫn mẹ ạ nhưng giờ tìm hiểu thì e mới để ý vài điểm.
1. tướng nó không mập và tròn như những hình ảnh mà e tìm hiểu ạ
2. đuôi nó không cong ngược lên mà lúc nào cũng cụp xuống lúc đi vệ sinh thì mới thẳng đứng lên chứ không cúp ngược vào trong.
dạ hình ảnh em nó đây mong mọi người cho e ý kiến nó là giống gì vậy ạ?

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
con này k lai đâu bạn
1. mập tròn hay k là do bạn nuôi
2. không phải cứ alas là đuôi cong lên. kể cả cún trưởng thành, vẫn lúc cong lên lúc hạ xuống. Nó thik thì nó cong lên, k thik thì hạ xuống. Nên cái vấn đề cong lên hay hạ xuống k chứng tỏ dc là nó lai hay k lai bạn nhé

DanhNguyen0507

con này k lai đâu bạn
1. mập tròn hay k là do bạn nuôi
2. không phải cứ alas là đuôi cong lên. kể cả cún trưởng thành, vẫn lúc cong lên lúc hạ xuống. Nó thik thì nó cong lên, k thik thì hạ xuống. Nên cái vấn đề cong lên hay hạ xuống k chứng tỏ dc là nó lai hay k lai bạn nhé
mình cảm ơn bạn nhé...vì kinh nghiệm mình không nhiều nên cần trợ giúp từ mọi người trong group mình nhiều... nếu được bạn có thể tư vấn mình khẩu phần ăn cho em ấy thế nào k? hoặc nếu có bài viết về vấn để này rồi xin bạn cho mình xin link với nhé...cảm ơn bạn một lần nữa