• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Xin tư vấn cái

toi_la_sao_lonely

YTC Developer
Em đang nuôi hamster bằng lồng sắt tình hình là đang muốn đầu tư cái bể mica cho tụi nó nhưng khi nuôi lồng sắt dọn 3 lần 1 ngày mà vẫn hôi tụi nó tiểu khai dễ sợ mama cứ bắt bê xuống nhà kho để chứ ko để trên phòng nếu ko sẽ quẳng xuống sông @@ :143163ljogging: :co_y_tuong_xau:
Nếu nuôi bể mica thì ko biết dọn vệ sinh hàng ngày ntn chứ nuôi lồng sắt có khay kéo bên dưới đã thấy dọn dẹp ko hết mùi roài ai có giải pháp hay kinh nghiệm gì mách em với

milkchocolate

T.Viên Năng Động
bạn lót chuồng bằng ji thế? dùng loại tốt hơn và khử mùi xem sao! tại các hamster shop đều có bán những loại lót chuồng có mùi thơm và chai xịt khử mùi, bạn dùng thử xem sao nhé!

toi_la_sao_lonely

YTC Developer
Ôi lại phải đặt mua trên HN rồi chuyền phát nhanh về roài @@ mà cái này đâu phải là bệnh đâu mà mover của em sang đây
Em chỉ để cái khay bên dưới thôi ko dùng lót chuồng đâu.Nếu mua thì nên mua loại gì ở đâu thì tốt tư vấn em với

milkchocolate

T.Viên Năng Động
bên kia là topic về thông tin đó bạn, có thắc mắc ji mún hỏi thì vui lòng sang topic này dùm mình
bạn không lót chuồng hèn ji nó hôi @@ bạn thích mua loại nào cũng đc, dùng cát hay hạt làm mát đều ok! mún cưa thì mấy bé sẽ nóng, lót chuồng bết vào lông làm lông không đc đẹp như lót bằng cát hay hạt làm mát! bạn nên cho mùn cưa vào khi bé sanh để bé làm tổ cho hams baby thui ^^
nếu có lót chuồng thì 1 tuần bạn thay 1-2 lần, rửa sạch chuồng, lau khô và thay lót chuồng mới, đỡ cực hơn rất nhiều ^^

onlylove2_95

Bạn nuôi loại hams nào.....nếu nuôi RObo thì dùng cát Buddy giá thành hơi mắc xíu nhưng tái sử dụng dc đến 3 tháng lận đó :em xin_em xin: còn nuôi WW hay Panda thì dùng cát sand cho mượt lông vs khử mùi tốt, dùng mùn cưa thì lông mấy pé ko mượt đâu.....dùng 2 loại này thì chiụu khó thay thg` xuyên bạn nhé :em xin_em xin: