• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Xin tư vấn về chuồng rùa ạ

Thinh không

Các bạn ơi mình làm cho bé nhà mình chuồng lát cỏ, có chỗ tránh nắng, hồ tắm và khu ăn riêng, còn làm cầu trượt cho nó leo lên nóc tắm nắng nhưng nó lúc nào cũng muốn trèo ra, hở ra là phi từ chỗ tắm nắng xuống nền (tầm 13cm). Thế có nguy hiểm ko ạ? Nền cỏ hay nền đất, mùn dừa hay nhựa nó cũng cố vượt ngục thế ạ. Em làm chuồng cũng to lắm, chừng gấp 15 lần nó mà :< thế là do chuồng có vấn đề hay thế nào ạ?

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Rùa thường ko thích ở trong chuồng, khi bò nếu nó gặp vật cản sẽ ráng vượt qua ^^. Mình làm cái chuồng cao nửa mét mà nó còn cố trèo ra, phi xuống, tét mai chảy máu, dc 2,3 lần mình ngán quá, để nó ở ngoài luôn =))
Theo mình thì bạn chỉ cần làm chỗ trú, sao cho thiệt mát, càng mát càng tốt, chỗ tắm khỏi luôn cũng dc :),

Thinh không

Thanks mọi người ha :D chắc mình sẽ xem để làm cái chuồng to hơn chứ để ngoài sợ mèo vờn mất :ss cũng để xem có chất liệu nào làm hang hay hơn không