• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

xin mọi người giúp em với!

pe pau

Nhà em có 2 bé, 1 bé tên Milu được 1 tuổi 5 tháng lai becgie và chó cỏ còn 1 bé là ba mới mua về 2 tháng tuổi là giống chó phú quốc tên Mina. 2 bé đều là cái......từ lúc đem Mina về Milu có lại ngửi ngửi rồi lúc sau thì Milu cắn chân Mina có lúc thì cắn cổ....có lúc thì cả 2 cắn lộn với nhau luôn em không biết đó có phải là giỡn hay là cắn lộn thiệt không nữa nhưng em lo lắm.....giờ em không dám để 2 bé chạy giỡn tự nhiên trong nhà nữa sợ 2 bé lại cắn nhau.......anh chị em nào biết xin giúp em với.....

6chip9

YTC Developer
2 bé giỡn đấy, bé nhà mình cũng vậy. Nhưng nếu hai bé cắn nhau mà chảy cả máu thì bạn nên tách ra, nếu thả 2 bé ra vườn thì mua lưới về ngăn đôi ra, nếu thả trong nhà thì mua 2 sợi xích ( dài dài tí đủ để bé chạy chơi ) rồi xích 2 bé ở hai nơi xa nhau 1 tí

pe pau

thanks bạn nhiều......nhưng mà xích 2 bé hoài thì mình cũng không nỡ......nhìn 2 bé cứ xích hoài mình thương lắm