• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Xin hỏi Mod và mọi người về việc xúc phạm người khác một cách rất quá đáng

Status
Không mở trả lời sau này.

pe_sushi

YTC Developer
Xin cho tôi hỏi câu này của pe_sushi có phải xúc phạm nhân phẩm và danh dự của người khác không?
pe_sushi:
nói thẳng luôn nhé, cái loại như bạn ko đủ tư cách nói chuyện vs tôi thêm nữa

và cũng đừng mở mồm ra sủa nhặng hết cả lên như thế

nhắc lại 1 lần nữa:" mod xóa vì tôi post trùng 2pic chứ ko phải vì cái loại trẻ ranh như bạn mà xóa đâu"

im mồm và cút khỏi đi

Vậy xin hỏi "Sủa " là như thế nào? "Sủa" là chỉ có chó mới thế đúng không (Có nghĩa bạn nói tôi là chó hả bạn pe_sushi, trong khi tôi có buông lời nào xúc phạm nặng đến bạn không)? Vậy xin cho nói 1 câu nhé :"Chỉ có đồng loại mới nghe tiếng đồng loại thôi, cũng giống như chúng ta là người thì nghe tiếng của người vậy". Bạn ấy thật vô văn hóa. Còn từ "Cút khỏi đi" cụm từ đó nhất là chữ "Cút" là dành để đuổi chó mà. Sao bạn ấy lại dùng những lời lẽ thô thiển thế. Qua lời nói đủ biết trình độ học vấn và văn hóa bạn này đến đâu rồi.

Bạn ko xúc phạm người khác ah, nếu bạn nghĩ những lời như tôi nói là xúc phạm bạn thì bạn cũng đã xúc phạm tôi đấy :)) Càng đôi co với bạn càng chứng tỏ bạn là cái loại trẻ ranh, lắm mồm và nói thẳng luôn là não ko có nếp nhăn. Còn bạn thích suy luận sao thì suy luận nhé, tôi chẳng quan tâm. Bạn thích thì nhờ admin banner nick tôi luôn đi cho đỡ mệt người. Khi nào bạn tử tế thì hẵng lập cái 2pic này lên nhé. Còn nhìn lại cái phần chữ đỏ ở đoạn quote dưới tôi quote lại bài của bạn nhé. Đừng ra vẻ mình là người tử tế trong khi cái hành động lập hẳn 2 topic về tôi đủ để thấy bạn là người như nào. Còn nói về trình độ học vấn thì nhìn lại mình đi rồi hẵng nói người khác. Tôi chẳng có nhiều thời gian để suốt ngày cắm mặt vào máy tính như bạn rồi đi bới móc chuyện thiên hạ đâu.

thế là vô văn hoá rồi nhưng mấy bé mều vẫn cứ up cho bạn đó bán được thôi chứ , cãi nhau mãi bạn đó không bán đc mều thì các em ý lại khổ ra :go_mo:

Mèo nhà tớ vẫn về với chủ mới bình thường

Đây là phần mình trả lời lại:
Bạn nói tôi trẻ còn àk. Vậy xin hỏi bạn bao nhiêu tuổi đầu rồi mà ăn thua vậy. Uả vậy bạn có bị bệnh thiểu não hay bại não không mà dựa vào cái gì mà nói tui thắc mắc mod mới xóa. Chẳng qua đầu óc bạn nông cạn quá nên tôi mới phải hỏi thắc mắc của tôi đến BQT đấy.
=> Rõ ràng mình không xúc phạm gì đến bạn đấy mà bị bạn ấy phan lại một câu như thế đâý.

pe_sushi:
nói thẳng luôn nhé, cái loại như bạn ko đủ tư cách nói chuyện vs tôi thêm nữa

và cũng đừng mở mồm ra sủa nhặng hết cả lên như thế

nhắc lại 1 lần nữa:" mod xóa vì tôi post trùng 2pic chứ ko phải vì cái loại trẻ ranh như bạn mà xóa đâu"

im mồm và cút khỏi đi

Mình cũng chẳng biết, chủ yếu mình muốn cho mọi người thấy bộ mặt vô văn hóa của bạn ấy. Tránh cự cãi với bạn ấy rồi các bạn lại bị xúc phạm như mình. Bạn ấy quá đáng và vô văn hóa quá, mình chẳng thèm cự cãi với loại người như thế nữa. Vì giờ thì đã biết được bạn ấy là loại người như thế nào rồi.

Bạn tốt bụng quá thể khi muốn để mọi người thấy bộ mặt vô văn hóa của tôi và cả của bạn đấy :)) đừng cố chọc ngoáy thêm vào chuyện của người khác nữa.

Còn tôi nói 1 đằng bạn hiểu 1 nẻo, mà ko thể ngờ rằng tại sao bạn lại có thể hiểu theo cái suy nghĩ của bạn. Cố gắng nhìn lại cái bản thân mình đi, thật là lố bịch

pe_sushi

YTC Developer
Đã pm cho pe_sushi. pe_sushi có 24h để vào giải thích.

@Love_angle03031709: Không dùng size chữ lớn.

Em đã trả lời rồi, anh giải quyết luôn hộ cái đứa kia nhé. Em ko nói thêm j nữa. Càng nói càng chứng tỏ em cũng chỉ trẻ ranh như cái đứa lập topic kia thôi.

Cảm ơn Anh!

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Chỉ là chuyện nhỏ mà 2 bạn cứ xé ra to. Ai cũng có cái sai hết, thôi thì Quỷ đưa ra 2 quyết định để 2 bạn chọn lựa nhé.

Thứ 1: Đem mọi chuyện tranh cãi về việc xúc phạm lẫn nhau ra ngoài YTC giải quyết, không tranh cãi trong YTC nữa vì topic kia đã được xử lý xong, 2 bạn nên trả lại không khí trong lành cho YTC.

Thứ 2: Ban nick 2 bạn 7 ngày cảnh cáo vì tội xúc phạm người khác.

2 bạn có 24h để chọn. Nếu không ai chọn lựa thì Topic này sẽ được đóng và mọi chuyện kết thúc.

Love_angle03031709

T.Viên Năng Động
Xin cho hỏi câu nào là tôi xúc phạm bạn?Nếu tôi xúc phạm thì tôi không mạnh mồm như bạn mà còn có thể trơ trẻn lên đây lập pic đâu nhé. Bạn hãy dẫn chứng ra xem. Vậy chứ tôi nói bạn thiễu não bạn có phản ứng không. Thậm chí có phản ứng của một đứa vô văn hóa nữa kìa. Thì tôi cũng thế khi một người nói tôi não không có nếp nhăn hay trẻ ranh thì cũng thế thôi. Nhưng có điều tôi biết kiềm chế hơn bạn không bọc lộ cáo thô thiển đó ra, thật rẽ mạc. Vậy người khác nói bạn là một con xúc vật bạn có phản ứng không. Chính vì bạn nói tôi sủa này nọ nên tôi mới phải lập pic đấy. Bạn không buôn lời nói nặng xỉ vã tôi thì tôi đã không nói đâu. Xem lại pic đi nhe ai mất bình tỉnh và thô tục. Muốn thô tục, vô văn hóa hay thô bỉ zì thì ra ngoài chợ nhé.
Nói luôn, "Em đã trả lời rồi, anh giải quyết luôn hộ cái đứa kia nhé. Em ko nói thêm j nữa. Càng nói càng chứng tỏ em cũng chỉ trẻ ranh như cái đứa lập topic kia thôi." => Bạn nghĩ bạn là ai vậy, nhìn lại mình đi nếu giải quyết thì không có nghĩa là bạn không có phần đâu mà nói cái kiểu ra lệnh "anh giải quyết luôn hộ cái đứa kia nhé" Admin thì sẽ biết cách giải quyết không tới phiên bạn chọt mồm vào. "Càng nói càng chứng tỏ em cũng chỉ trẻ ranh như cái đứa lập topic kia thôi." => Bạn cũng là thứ chẳng ra gì mà :Onion35:
"Còn tôi nói 1 đằng bạn hiểu 1 nẻo, mà ko thể ngờ rằng tại sao bạn lại có thể hiểu theo cái suy nghĩ của bạn. Cố gắng nhìn lại cái bản thân mình đi, thật là lố bịch" => Vậy bạn giải thích từ " Sủa" đi? Cái đó là ngôn ngữ gì? Bạn nói và hiểu theo đó là tiếng người ak. "Cố gắng nhìn lại cái bản thân mình đi, thật là lố bịch" => Nhà không có gương thì láy thau nước ra tự mà soi mình xuống nước đi. Mở mồm ra như thế thì xem lai đi ai lố bịch.

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
pe_sushi:

mod và admin xóa 2pic của tôi vì lập 2pic trùng chứ ko phải vì mấy đứa trẻ ranh như bạn lên thắc mắc mod mới xóa đâu

tôi ko muốn nói nữa và cũng ko muốn nói những câu khó nghe nhưng thực sự bạn có óc ko? hay não bạn có nếp nhăn ko mà phát ngôn ra những câu như trên

Cái người mua cả đàn đấy là ng` ta mua rồi bán lại hoặc vì mục đích j đó ko rõ ràng nên tôi mới ko bán. Có hiểu điều đấy k?

Riêng bản thân tôi chẳng bao giờ thèm để ý những câu cm đại loại kiểu như "mèo lai mà 300k, mèo lai mà thế này thế nọ..."

Và bạn đừng làm rác rưởi thêm cái 2pic của tôi nữa.

Đây là phần mình trả lời lại:
Bạn nói tôi trẻ còn àk. Vậy xin hỏi bạn bao nhiêu tuổi đầu rồi mà ăn thua vậy. Uả vậy bạn có bị bệnh thiểu não hay bại não không mà dựa vào cái gì mà nói tui thắc mắc mod mới xóa. Chẳng qua đầu óc bạn nông cạn quá nên tôi mới phải hỏi thắc mắc của tôi đến BQT đấy.
=> Rõ ràng mình không xúc phạm gì đến bạn đấy mà bị bạn ấy phan lại một câu như thế đâý.

Có phải từ đầu 2 bạn đều đã sai không. Còn những câu đấu khẩu qua lại lúc sau là chuyện riêng của 2 bạn, nên đem ra ngoài YTC giải quyết, Quỷ không xen vào. Đương nhiên Quỷ không bênh ai, không chèn ép ai. Quỷ đã có thể ban nick 2 bạn vì tội xúc phạm người khác, tuy nhiên Quỷ nghĩ đây chỉ là chuyện nhỏ, không đáng phải bị ban nick. 2 bạn nên suy nghĩ lại và dừng mọi chuyện đi, đừng nghĩ mình đúng và người khác sai. Hướng giải quyết thứ 1 của Quỷ vẫn còn hiệu lực đấy.

mangaka

YTC Developer
tớ khuyên 2 bạn thật lòng là 2 bạn ko nên tranh cãi nhau nữa vì 2 bạn càng nói thì càng tự làm xấu mình hơn thôi.
Người chiến thắng trong các cuộc tranh luận luôn là người biết im lặng. Càng cãi chứng tỏ bản thân càng trẻ con thôi. Tớ nghĩ 2 bạn hãy chủ động giảng hòa, xin lỗi nhau vì chuyện tranh cãi hiểu lầm thì có lẽ mọi người sẽ bớt thấy căng thẳng và thấy 2 bạn người lớn hơn đấy.
Thật là cãi nhau chuyện ko đâu =_=

pe_sushi

YTC Developer
Có phải từ đầu 2 bạn đều đã sai không. Còn những câu đấu khẩu qua lại lúc sau là chuyện riêng của 2 bạn, nên đem ra ngoài YTC giải quyết, Quỷ không xen vào. Đương nhiên Quỷ không bênh ai, không chèn ép ai. Quỷ đã có thể ban nick 2 bạn vì tội xúc phạm người khác, tuy nhiên Quỷ nghĩ đây chỉ là chuyện nhỏ, không đáng phải bị ban nick. 2 bạn nên suy nghĩ lại và dừng mọi chuyện đi, đừng nghĩ mình đúng và người khác sai. Hướng giải quyết thứ 1 của Quỷ vẫn còn hiệu lực đấy.

Cảm ơn anh, em ko có ý kiến j về cách giải quyết của anh.

Dù là cách nào cũng đc. Anh cứ giải quyết theo quy định :)

Love_angle03031709

T.Viên Năng Động

Nếu anh đã quyết định như vậy. Thì e sẽ tôn trọng quyết định của anh. Không ý kiến gì nữa. Nhưng nếu em đã không nói nữa mà một số người vẫn muốn kiếm chuyện thì phiền anh hãy xử theo quy định của YTC. :gongxi-1:

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Vậy là 2 bên chấp nhận hướng giải quyết thứ 1 của Quỷ. Mọi chuyện chấm dứt ở đây. Nếu sau này 1 trong 2 bạn vào topic của người còn lại phá rối dưới mọi hình thức thì sẽ bị ban nick. Mong 2 bạn chú ý.

Topic is closed.

Status
Không mở trả lời sau này.