• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

xin hỏi các pha liều lượng nước thuốc cảm cho mèo (bị 10g có 400mg anlagin)

phutu01

giờ tối rồi mình khôg gọi được cho người bán .

mình có mua bịch thuốc cảm cho mèo loại 10g lần uống chia làm 4 , vậy mình phải pha với lượng nước bao nhiêu cho mèo uống .

phutu01

mèo nhà mình bỏ ăn hôm nay là 5 ngày nước vẫn uống , trước đó ăn rất nhiều , tối dó chén cả con chuột . có bị sốt , sáng thì lạnh ngắt . cho uống thuốc cảm và nước đường glucose . sang nay thức ăn hộp đổ vào chén bỏ gần chỉ hử chứ không ăn , sau đó lấy miếng nhỏ bỏ vào miệng thì có ăn phần ít trong chén .

ị không được , ăn không tiêu , bỏ ăn 5 ngày nhưng thấy bụng chỉ ốm đi tý , rờ bụng phần dưới thấy cũng hơi cứng .

mong mấy bác giúp đỡ , nghe nói bsty tiêm xong chết cũng ớn đi tiêm thuốc . mèo lớn cũng được năm rưỡi

kiwi1106

Well-Known Member
mèo nhà mình bỏ ăn hôm nay là 5 ngày nước vẫn uống , trước đó ăn rất nhiều , tối dó chén cả con chuột . có bị sốt , sáng thì lạnh ngắt . cho uống thuốc cảm và nước đường glucose . sang nay thức ăn hộp đổ vào chén bỏ gần chỉ hử chứ không ăn , sau đó lấy miếng nhỏ bỏ vào miệng thì có ăn phần ít trong chén .

ị không được , ăn không tiêu , bỏ ăn 5 ngày nhưng thấy bụng chỉ ốm đi tý , rờ bụng phần dưới thấy cũng hơi cứng .

mong mấy bác giúp đỡ , nghe nói bsty tiêm xong chết cũng ớn đi tiêm thuốc . mèo lớn cũng được năm rưỡi
Bạn pha với bao nhiêu nước ko quan trọng lắm. Quan trọng là hòa thuốc ra để nó uống thôi. Có lẽ tại chén chuột mà bị đấy. Bạn cho nó uống nước cháo hoặc nước cơm đi, giờ cho ăn đồ hộp ko tiêu nổi đâu. Bạn nhớ giữ ấm cho nó, cho nó nằm ở nơi kín gió và ít người qua lại.
Nếu có điều kiện thì bạn mua thêm Nutri gel plus nhé, bổ sung dinh dưỡng cho chó mèo ốm.