• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Xin giúp về trường hợp này....

prono113

Mình là mem mới mong mọi người giúp đỡ, bí quá nên mình mới lên đây hỏi. chẳng là có người cho mình một con chó phú quốc lai. theo mình biết thì chó từ 7-14 tuần tuổi mà bị nuôi nhốt kỹ quá thì nó cực nhát, hoặc cực dữ. con nhà mình cũng vậy, khi mới mang về thì nó nằm im người nó rung như máy maxa :))). sau vài tuần cố găng thì h nó đã quen nhà nhưng chỉ thân với mỗi mình thôi, còn ng nhà nó vẫn sợ, phản ứng nhạy cảm với âm thanh. mình đã mang ra ngoài cho tiếp xúc với ng lạ và âm thanh ngoài đường nhiều giờ 1 ngày mà vẫn ko có kết quả gì, ai có kinh nghiệm loại này rồi giúp mình với, ko thì nó bị cho đi mất. cám ơn...

Sisi201296

chó con bị nhốt lâu ngày quá bị yếu thần kinh luôn đó bạn.Bởi vì đây cũng là một dạng bệnh nên bạn cần chăm sóc nó kỹ hơn những con chó bình thường:22:.đặc biệt bạn không nên đánh đập nó quá nhiều vì rất dễ ảnh hưởng đến tâm lý của nó sau này.bạn cũng nên để ý đến tính cách của nó nữa,thường thì mấy cún dạng này sẽ rất nhát,không nghe lời,lỳ lợm,không thích đi chơi,sợ người...:5:Nếu cần thiết bạn có thể lại phòng khám thú y nhờ bác sĩ tư vấn nhé !
đây là một dạng chó khó thuần nhưng đừng vì vậy mà bỏ bé cún nha.Hãy cố gắng đưa bé cún của bạn trở về với cuộc sống bình thường thì bạn mới là một người chủ tốt được.Cố lên bạn nhé:m124: