• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Xin giúp với, cún nhà mình bỏ ăn

ChuyenVo

Bé cún nhà mình 3 tháng tuổi, về nhà được 2 tuần. Cách đây gần 1 tuần bé đi ngoài thì thấy có giun, hôm sau bị tiêu chảy, cho uống thuốc thì bớt bớt tiêu chảy. Tính cho sổ giun thì cách đây 4 ngày (thứ 6) tự dưng bé ăn rất ít vào buổi sáng, sau đó bỏ ăn. Thứ 7 mình cho ra chi cục thú y thành phố ở lý thường kiệt khám thì bsty nói bị viêm ruột, chích cho 2 mũi rồi dặn về theo dõi, cho uống nước đường. Từ đó đến nay 3 ngày rồi bé ko ăn gì cả, ngày nào mình cũng cho đi khám bệnh, chiều nay đi khám, bé tiếp tục được chích 2 mũi, về bé toàn ngủ, giờ nước đường cũng ko chịu uống, phải bơm từ từ. Cho hỏi giờ mình phải làm thế nào, ai giúp mình với

kiwi1106

Well-Known Member
Bạn chăm cho nó dần dần cho đến khi khỏe lại thôi. Kiên nhẫn bơm nước đường cho nó, có thể thay bằng nước cơm hoặc nước cháo, mình ko chắc lắm bạn hỏi thử bác sĩ xem. Khỏe lại rồi thì cho đi tẩy giun ngay, nếu đã ỉa ra giun thì cũng nặng rồi đó bạn.