• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

xin chào tất cả các bạn...xin hỏi đây là giống gì

tovit

YTC Developer
đây là 2 bé nhà mình,bé đen thì được khoảng 4 hay 5 tháng gì đó.
còn bé xám thì được khoảng 7 hay 8 tháng gì đó...+_+ ....xin các anh chị có kinh nghiệm hãy cho em biết thông tin chính xác xem các em nó thuộc giông gì nhá...thanks all

kuytangel

T.Viên Năng Động
đây là cún ta bạn ơi,giống chó phổ biến nhất ở Vn ngta thường gọi là chó ta hoặc chó cỏ:) cún này gần nhà mình nhiều lắm:p

tovit

YTC Developer
hihi cám ơn ban nhiều nhé mạc dù thông tin bạn đưa ra không được chính xác và đầy đủ,và không thực sự mang tính khoa học cho lám,vì sao bạn biết không?vì nó là chó lai,nhưng còn lai giống gì thì mình chưa biết nhưng minh cũng biết về 1 số loại chó ta và chó cỏ việt nam thì chưa thấy có kiểu này...con đen của mình mới đựoc 4 tháng rưỡi,còn con xám kia được 7,8 tháng gì đó.
nói tóm lại là thông tin của bạn không được thuyết phục lắm,nhưng dù sao cũng cám ơn bạn đã tham gia...còn có ai không nhỉ,
ai thực sự hiểu biết và có kinh nghiệm không cho mình ý kiến cái coi....thanks all

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Theo mình thì đây là chó ta :) Bạn nói nó lai gì thì mình cũng cũng chịu. Vì mình thấy trả lời câu hỏi này khó quá :khoc_nhung_ko_chiu_thua: Mà ý bạn là con màu đen hay con màu xám vậy ?

tovit

YTC Developer
nếu như ai đó tinh mắt thì sẽ thấy,con đen và con xám ...2 con này đều chênh lệch nhau về độ tuổi,con đen thì mới chỉ có 4 tháng rưỡi thôi.
nhưng con xám tới 7 tháng lận,ma con đen no đã to gấp đôi con xám đó,bạn nhìn hình 2 con lô đùa thì sẽ rõ,chân con đen to gấp đôi chân con xám mà...
cám ơn các bạn đã đọc và trả lời...

tovit

YTC Developer
sax sax ...CLB thucung đi đâu hết rồi mà có chút ý kiến mà không ai đả động gì sao....

kuytangel

T.Viên Năng Động
hihi cám ơn ban nhiều nhé mạc dù thông tin bạn đưa ra không được chính xác và đầy đủ,và không thực sự mang tính khoa học cho lám,vì sao bạn biết không?vì nó là chó lai,nhưng còn lai giống gì thì mình chưa biết nhưng minh cũng biết về 1 số loại chó ta và chó cỏ việt nam thì chưa thấy có kiểu này...con đen của mình mới đựoc 4 tháng rưỡi,còn con xám kia được 7,8 tháng gì đó.
nói tóm lại là thông tin của bạn không được thuyết phục lắm,nhưng dù sao cũng cám ơn bạn đã tham gia...còn có ai không nhỉ,
ai thực sự hiểu biết và có kinh nghiệm không cho mình ý kiến cái coi....thanks all

ai mới nhìn qua 2 bé này chắc cũng nhận xét như mình thôi:D còn giờ bảo nó lai gì thì thực sự quá khó bạn à:)

bengvip

0913340652
con màu đen vàng lai gsd(béc giê)nhưng lai rất rất nhiều đời rồi!còn con màu xám có dòng máu phú quốc trong người!vì trên lưng nó có vệt lông dài dựng lên hay còn gọi là xoáy!

tovit

YTC Developer
rất xin cám ơn các bạn vì những ý kiến đóng góp hết sưc quý báu,và cho mình hỏi thêm 1 chút thông tin nữa là...
con đen kia của mình em nó sau này còn có thể lớn và to thêm được bao nhiêu nữa vậy,cân nặng hiện tại của em nó la..
em nó được gần 5 tháng và cân nặng 14kg,không biết nó sẽ còn nặng được bao nhiêu nữa...xin thỉnh giáo...thanks all

tovit

YTC Developer
ah quên,còn nữa thêm 1 video nữa chứng minh bé nhà mình phát triển sớm quá mà không biết thế nào...http://imageshack.us/photo/my-images/72/u5b.mp4/..xin mời các bạn chú ý đón xem

kuytangel

T.Viên Năng Động
con màu đen vàng lai gsd(béc giê)nhưng lai rất rất nhiều đời rồi!còn con màu xám có dòng máu phú quốc trong người!vì trên lưng nó có vệt lông dài dựng lên hay còn gọi là xoáy!

ờ nhể k để ý cái xoáy,bạn nói nhìn lại mới thấy!thế thì bé xám của bạn có lai phú quốc r:)

bengvip

0913340652
rất xin cám ơn các bạn vì những ý kiến đóng góp hết sưc quý báu,và cho mình hỏi thêm 1 chút thông tin nữa là...
con đen kia của mình em nó sau này còn có thể lớn và to thêm được bao nhiêu nữa vậy,cân nặng hiện tại của em nó la..
em nó được gần 5 tháng và cân nặng 14kg,không biết nó sẽ còn nặng được bao nhiêu nữa...xin thỉnh giáo...thanks all

cân nặng còn phải do chế độ chăm sóc của chủ chó có tốt hay không và khả năng hấp thụ của nó thế nào nữa!mình nghĩ lớn nó phải đc tầm 30kg đấy nếu chăm tốt có khi còn hơn!

tovit

YTC Developer
ô xin cám ơn lời khuyên chân thành của các bạn,nhưng sao ít vậy?vì bây giờ nó mới được 4,5 tháng mà đã 14kg rồi,thì nếu mà tròn năm chắc phải nhiều lắm chứ,sao lại có 30kg được?

yeucunxu

con xam co xoay lung dung ko ban? co the no lai vs phu quoc hoac cho xoay thai,. con den nhin hoi giong becgie chac lai vs con begie . minh chi doan thoi nhe!