• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

XIN BAN QUẢN TRỊ DIỄN ĐÀN XEM XÉT HÀNH VI, NGÔN TỪ CỦA MOD!

Status
Không mở trả lời sau này.

kaka7una

YTC Developer
Diet7 có ý kiến thế này :
Thứ 1: Đây là chuyện nhờ vả. Được thì đồng ý. Không thì thôi.
Thứ 2: Đây là việc ngoài luồng. Không liên quan gì đến diễn đàn thì sao lại phải post lên nhờ admin giải quyết. Vì addmin đâu phải lúc nào cũng chờ hay rãnh rỗi phân xử cho bạn chuyện ngoài đời, ngoài diễn đàn. Chuyện của 2 bạn thì 2 bạn tự xử lý. Việc bạn nhờ người ta lời hay lỗ 2 bạn chịu. Admin có được hưởng đâu mà nhờ admin
Thứ 3: Việc cũng không có gì hệ trọng. Đưa lên diễn đàn chỉ để cãi nhau thanh minh chuyện nhờ vả mấy con rùa thì không nên.
Tốt nhất là chấm dứt và giảng hòa. Xem như không có gì. Chuyện bé xé ra to để làm gì khi đây là chuyện riêng tư.

Bạn BeeBoo nói nếu cần thì bạn xin rút khỏi 4rum. Bạn là Mod mà sao lại thiếu trách nhiệm như vậy. Nếu bạn đã đăng kí làm Mod thì hãy cố gắng để trở thành 1 Mod cho thật xứng đáng với niềm tin của các Admin dành cho bạn chứ. Sao lại thấy mấy vụ lộn xộn đã định xin rút lui rồi. Còn đây là chuyện riêng của 2 bạn thì mình nghĩ 2 bạn nên trao đổi và giải quyết riêng, ở bên ngoài 4rum. Tại mình thấy cứ vào đây cãi nhau, nhiều người thấy vậy thêm thắt vào, chuyện chỉ càng to hơn thôi

@kehuydiet7: Đồng ý với ý kiến của diet7. Chuyện này cả 2 nên giải quyết bên ngoài diễn đàn. Đừng bao giờ cho mình là đúng, không có lửa, làm sao có khói? Chuyện bé thì không nên xé ra to làm gì cả.
Trong làm ăn, tin nhau thì cùng làm, còn nếu không tin nhau thì thôi, đừng làm nữa. Còn việc nhờ bán thì việc đưa hàng cho anh BeeBoo bán giùm hay là anh ấy bán và ăn phần chênh lệch hơn cũng là bình thường mà, không vấn đề gì hết.

Trắng-đen, phải-trái, trước-sau như thế nào các bạn đều hiểu rõ, giữa các bạn có một mối quan hệ khắng khít thế nào mình cũng hiểu, nhưng đừng vì mối quan hệ nào đó mà làm trật tự cuộc sống đảo ngược rồi sẽ có lúc các bạn nhận lại hay lâm vào cảnh khó khăn thì các bạn sẽ thấm thía, cuộc đời còn dài và cứ xoay tròn mãi!
Bạn Tròn Vo nên hiểu rõ hơn vấn đề mới đúng chứ! nếu đã ăn phần trăm hay gì đó thì ta nên rõ ràng chứ đừng mở miệng là ân tình, rồi giúp đỡ thế thì không tốt đâu! khi mình đã không đồng ý nên "anh" ấy mới rút lại "sự giúp đỡ" rồi tiếp sau đó là để lại tin nhắn đâm-thọc!mình đã biết mình nặng lời và đã xin lỗi trong bài viết, các bạn có đọc kỹ hay cố tình phớt lờ cho qua trong khi lời lẽ "anh" ấy phản hồi xem có biết phân biệt đúng sai, phải trái không?
Bạn Diet7 bạn cũng đừng nói theo cũng thoái lui, ban đầu ban nghiêng về BeeBoo, sau đó bố cục câu chuyện đã rõ, bạn lại nói theo kiểu giàng hòa, như vậy ở một nơi nào đó còn sót lại trong thâm tâm bạn, bạn cũng thừa nhận BeeBoo sai? còn nếu mình sai thì sao? bạn có nói nhẹ nhàng cho mình như thế này hay không?hay tất cả các bạn sẽ công kích mình?
Mình nhắc lại một lần cuối cùng rằng mình không mong muốn BQT phải có trách nhiệm gì! mình đăng bài viết này lên để mọi người cùng thấy rõ nhân cách-đạo đức-hành vi-ngôn ngữ của MOD!
Mình cũng đã được rất nhiều các bạn trong diễn đàn chia sẽ, an ủi trên Yahoo, nhưng mình cũng bất đồng với ý kiến của các bạn cho rằng sống là cam chịu, thấp cổ bé họng! Còn một điều nữa, mình biết mình nói quá nhiều nhưng liệu mình không nói thì mình sẽ bị công kích đến như thế nào nữa???mình cũng biết và xác định rằng trên chiến tuyến của mình, mình cô độc, mình chỉ tự bảo vệ lấy mình!!! một lần nữa cám ơn tất cả các bạn!!! mong rằng chúng ta với khối óc và con tim hãy biết phân biệt, hãy làm những điều đúng để không phải hổ thẹn khi chúng ta nhắm mắt xuôi tay!!!

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Đồng ý với Diệt7 và chị Tròn,. Đây là chuyện riêng của 2 người nên có j đem ra ngoài giải quyết.

Nói thật, nếu BeeBoo đã muốn thì có ban nick diễn đàn hay ko cũng đã qua "gặp" bạn từ lâu rồi.

Bobeo ko theo phe ai cả !

kaka7una

YTC Developer
Đồng ý với Diệt7 và chị Tròn,. Đây là chuyện riêng của 2 người nên có j đem ra ngoài giải quyết.

Nói thật, nếu BeeBoo đã muốn thì có ban nick diễn đàn hay ko cũng đã qua "gặp" bạn từ lâu rồi.

Bobeo ko theo phe ai cả !

Bạn nói như kiểu BeeBoo là đấng tạo hóa hoặc giống như người đại diện cho một thế lực kinh khủng nào đó vậy! muốn "gặp" ai là có thể "gặp" ???

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Bạn nói như kiểu BeeBoo là đấng tạo hóa hoặc giống như người đại diện cho một thế lực kinh khủng nào đó vậy! muốn "gặp" ai là có thể "gặp" ???

Bạn nói vậy thì bạn mới ví bạn như đấng tạo hóa đấy. Gặp bạn chắc phải có giấy, phải qua tướng mới gặp được bạn. Muốn là gặp và gặp không khó nha bạn.
Còn diet7 chẳng phải thoái lui gì hết. Diet7 đâu có liên quan gì đâu mà phải thoái lui. DIet7 thấy bạn đang muốn nhân cơ hội này để nổi tiếng. Vì diet7 thấy chuyện nhỏ như con thỏ. Còn bạn thì suy diễn đủ thứ, làm rối tình hình. Làm người không ai hoàn hảo đâu bạn. BeeBoo có nóng tính thật. Diet7 chơi với BeeBoo cũng hiểu. Cũng chẳng bênh BeeBoo. Diet7 không nghiêng về ai hết. Công bằng mà nói bạn sai ngay từ lúc đầu chứ chẳng phải ai. Lý do: Bạn nhờ người ta nhưng không tin tưởng làm mất lòng người ta nên BeeBoo giận. Không muốn nói chuyện nữa nhưng bạn phải cái tính nói nhiều nên BeeBoo mới nói những điều đó.
Bạn nói : Mình nhắc lại một lần cuối cùng rằng mình không mong muốn BQT phải có trách nhiệm gì! mình đăng bài viết này lên để mọi người cùng thấy rõ nhân cách-đạo đức-hành vi-ngôn ngữ của MOD! Nhưng tựa đề bạn để là gì??? Bạn muốn làm to chuyện này thì cứ nói thẳng. Ai có thể không hiểu. Nhưng diet7 tiếp xúc với bạn thì phần nào đoán ra con người bạn. Bạn đòi qua nhà diet7 chơi diet7 không chịu, đòi mua htv mà diet7 không bán thì bạn hiểu điều đó chứ.
Diet7 nói thật bạn đừng buồn. Lần tiếp xúc thứ 1 của diet7 và bạn không được ấn tượng cho lắm. Khiến diet7 phải suy nghĩ khá nhiều. Nên hay không nên tin bạn. Vì bạn khó đoán bạn hiểu không.
Bạn nói diet7 thừa nhận BeeBoo sai??? Xin lỗi bạn nha. Trong ngôn từ diet7 có nói không. Còn bạn sai thì bạn tự khắc phục chứ nói diet7 làm gì. Điều diet7 quan tâm chính là cách làm to chuyện của bạn trong khi sai bắt nguồn từ bạn. Diet7 nói chuyện rất nhỏ nhẹ chứ có lớn tiếng gì đâu mà bạn phải :"bạn có nói nhẹ nhàng cho mình như thế này hay không?hay tất cả các bạn sẽ công kích mình?"
Đọc đến đây mọi người cũng hiểu rõ là chưa nói gì mà bạn ấy đã đánh phủ đầu rồi. Bộc lộ rõ con người bạn rồi

kaka7una

YTC Developer
Bạn nói vậy thì bạn mới ví bạn như đấng tạo hóa đấy. Muốn là gặp và gặp không khó nha bạn.
Còn diet7 chẳng phải thoái lui gì hết. Diet7 đâu có liên quan gì đâu mà phải thoái lui. DIet7 thấy bạn đang muốn nhân cơ hội này để nổi tiếng. Vì diet7 thấy chuyện nhỏ như con thỏ. Còn bạn thì suy diễn đủ thứ, làm rối tình hình. Làm người không ai hoàn hảo đâu bạn. BeeBoo có nóng tính thật. Diet7 chơi với BeeBoo cũng hiểu. Cũng chẳng bênh BeeBoo. Diet7 không nghiêng về ai hết. Công bằng mà nói bạn sai ngay từ lúc đầu chứ chẳng phải ai. Lý do: Bạn nhờ người ta nhưng không tin tưởng làm mất lòng người ta nên BeeBoo giận. Không muốn nói chuyện nữa nhưng bạn phải cái tính nói nhiều nên BeeBoo mới nói những điều đó.
Bạn nói : Mình nhắc lại một lần cuối cùng rằng mình không mong muốn BQT phải có trách nhiệm gì! mình đăng bài viết này lên để mọi người cùng thấy rõ nhân cách-đạo đức-hành vi-ngôn ngữ của MOD! Nhưng tựa đề bạn để là gì??? Bạn muốn làm to chuyện này thì cứ nói thẳng. Ai có thể không hiểu. Nhưng diet7 tiếp xúc với bạn thì phần nào đoán ra con người bạn. Bạn đòi qua nhà diet7 chơi diet7 không chịu, đòi mua htv mà diet7 không bán thì bạn hiểu điều đó chứ.
Diet7 nói thật bạn đừng buồn. Lần tiếp xúc thứ 1 của diet7 và bạn khiến diet7 phải suy nghĩ khá nhiều. Nên hay không nên tin bạn. Vì bạn khó đoán bạn hiểu không.

Cám ơn Diet7 đây là lần đầu mình cảm nhận được là bạn thành thật! mình rất vui, vui hơn những gì bạn đã từng nói từng làm mặc dù lời lẽ của bạn dành cho mình không có gì là tốt đẹp! nhân đây bạn nói rùa HTV, bạn hỏi xem có ai bán như bạn không (2tr5 1 cặp nhỉ? trong đó có 1 con trầy trụa đến mức không còn nhận ra đó là rùa HTV nữa, mình vẫn còn giữ hình). Mình mua 1 con thì bạn bán 1tr4 con lành lặn, rồi mình từ chối không mua, sau đó vì bạn của mình năn nỉ mua giùm nên mình đã gọi cho bạn, bạn vẫn đồng ý và nói đi ăn gì đó rồi hẹn khi nào về bạn gọi cho mình, rồi im re đến bây giờ, bạn không muốn bán làm ơn đừng hẹn rồi bắt người ta mòn mỏi chờ đợi và không một tin nhắn, cám ơn bạn vì sự tử tế bạn dành cho mình!!! Nếu bạn hỏi lại Tròn Vo thì bạn sẽ hiểu mình đã tâm sự với Tròn Vo những gì về cảm giác lần đầu gặp bạn (Xin lỗi Tròn Vo, mình không có ý lôi Tròn Vo vào đây nhưng mình nhắc đến Tròn Vo như một nhân chứng có thật, một điểm mốc!). Giá như mọi suy nghĩ của bạn đơn giản và chân thật hơn thì mình nghĩ mình và bạn đã khác hơn bây giờ rất nhiều! còn bạn nói mình khó hiểu đối với mình là 1 lời khen, mình không cần ai hiểu mình, cái mình cần là các bạn hiểu chính bản thân và con người các bạn trước khi các bạn nói về 1 ai đó!cám ơn bạn. Nhân đây mình cũng nói rõ là mình không thích nổi tiếng, mình đã biết cảm giác đó như thế nào rồi từ rất lâu và mình rất sợ, còn đa số những "người khác", "người ta" vẫn đi tìm kiếm điều đó từng ngày!

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
kaka7una có nói với Tròn Vo về cảm giác của kaka7una lần đầu gặp kehuydiet7 rồi. Nhưng mình chỉ có một câu này thôi (và cũng là câu cuối cùng trong topic này) : Tròn Vo rất tin tưởng kehuydiet7.

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Bạn đừng so sánh rùa của người khác với rùa diet7. Vì bạn chưa không hiểu hay cố tình không hiểu khi diet7 đã nói rõ tới chân lông vậy? Rùa diet7 khá là to gấp đôi con bạn nói (to gấp đôi vậy giá gấp đôi lên là 1.8 bạn thấy thế nào? hay giá đó bạn còn chê ỏng chê eo).Rùa diet7 quen khí hậu miền nam. Còn rùa người khác bé tí. Có quen khí hậu được hay không đó là cả 1 vấn đề đấy. Lúc đầu diet7 cũng có ý định bán cho bạn. Nhưng bạn trả giá tới trả lui nên diet7 không thích. Vì diet7 chỉ nói 1 giá 1 lần được hay không mà thôi. Xong thì kết thúc không pm gì thêm. Bạn nhập đi thì biết. Có được như rùa diet7 không mà nói ảo tung chảo thế. Bạn thích cứ đăng lên cho mọi người xem là màu hay trầy trụa. Bạn nói không nhận ra thì đủ hiểu bạn chả biết gì về rùa htv??? Nếu bạn đã không biết thì đừng ăn nói hàm hồ. Bạn thử hỏi lấy 1 cặp giá sao và lấy 1 con giá sao mà bạn kêu có ai như tôi. ??. Bạn thử cầm con người ta và con của diet7 xem con nào tốt hơn thì hãy so sánh và nói chuyện về giá. Tiền nào của đó. Đừng so sánh con bé tí mới nhập với con to đùng đã quen khí hậu. Bạn còn non kém kinh nghiệm nên đừng múa rìu qua mắt thợ.
Xin lỗi bạn nha. Bạn gây hiểu lầm giữa tôi và tròn vo chưa đủ hay sao mà còn đòi đưa tròn vo vào đây bênh vực bạn. Tôi và tròn vo nói hết với nhau rồi. Nguồn cơn từ bạn mà bọn tôi suýt hiểu lầm nhau đấy.
Thật ra không ai hiểu hết được bản thân cũng như người đã gặp. Nhưng cảm giác và linh cảm cho tôi biết bạn là người thế nào. Dù chưa biết nhiều nhưng cũng đủ hiểu.

kaka7una

YTC Developer
Không hiểu bạn và tròn vo nói gì với nhau! tôi cũng không mong tròn vo có bênh vực hay không! tôi chỉ nói như một minh chứng và cũng xin lỗi bạn tròn vo vì đem bạn ra làm nhân chứng bất đắc dĩ! còn những gì tôi nói với tròn vo về bạn là sự thật, bạn có thêm bớt để trần tình và đổ cho tôi cái tội chia rẽ tôi cũng không quan tâm! Dù sao cũng đã rất vui vì đã quen biết Tròn Vo - là người duy nhất tôi tâm sự về cuộc sống của mình, những câu chuyện rất vui và tin tưởng giờ tôi đã hiểu là tôi nhầm!!!
Giờ mọi thứ đã như ngả ngũ, ai cũng dần hiện hết con người của mình rồi! những ai đọc bài và điều gì cần hiểu thì chắc cũng đã hiểu cho riêng mình! đây cũng chỉ là bài viết mang tính chất mở, ai cũng có phán xét cho riêng mình!
Mong anh Quỷ xem xét lại vấn đề một lần cuối!
Cuối cùng là lời cảm ơn tới tất cả các bạn đã đọc bài viết này!!!

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
Như đã nói lúc đầu, đây là chuyện ngoài YTC nên BQT sẽ ko giải quyết. Tuy nhiên Mod BeeBoo đã giận quá mất khôn nên đã đưa ra lời đe dọa với kaka7una, và kaka7una cũng đã có những từ ngữ gây nên sự nóng giận của BeeBoo.

Vậy Quỷ quyết định ban nick BeeBoo 3 ngày cảnh cáo đồng thời nhắc nhở BeeBoo rút kinh nghiệm. Nóng tính, nói thẳng ai cũng có, nhưng phải biết kiềm chế vì bạn đang là Mod, và bạn cũng phải có trách nhiệm, ko nên gặp chuyện là từ bỏ.

Cảnh cáo kaka7una vì đã có những từ ngữ ko hay trong cách nói chuyện như "cứt, đếch", dễ gây tranh cãi với người khác.

Chuyện ngoài YTC nên Quỷ giải quyết như vậy.

Topic is closed.

Status
Không mở trả lời sau này.