• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[ xác định giúp mình ] - phải gọi là 34 hay ALD lai

gacon010293

Gà Gật Gù
mình có 1 bé mèo , lúc mua thì chủ cũ up hình mèo mẹ là 34 mặt tịt rất đẹp , mấy đứa chung bầy nhìn cũng mặt ngắn khá là xinh nhưng mà lúc mình quyết định đón bé thì khá gấp chỉ trong vài ngày [ vì chủ cũ bé nói là phải về quê này kia gả gấp vì bé này bé cuối ^^" ] nên mình quyết định mua và nhờ mang sang gửi nhà vợ tương lai của nó luôn - tức là mình cũng ko có nhờ dc người tới xem tận mắt nên cứ lấn cấn k thấy thoải mái =)) , bé cái thì gần nhà chị bạn mình nên pà ấy có tới xem trc cho mình , mình mới 0k bắt :p .

Vì bé mẹ rất đẹp - có hình mèo bố luôn mà người bán khẳng định là 34 , wa nhà bên kia gửi thì chị bên đó lại nói ko có nét 34 , chụp hình lại cho mình thấy cũng cảm thấy thế , mình cũng dân amatơ thôi nên đành nhờ các cao thủ nhận xét giúp . Dù sao thì em ý cũng vào SG roài , cũng vẫn dc cưng chiều thôi mà chỉ có cái mình chưa thấy thoải mái lắm về chủng loại của bé thôi :p

bé Mẹ :

Bố :

1 đứa chung bầy

bé nó lúc mới về còn ngoài HN :

lúc mới vào SG

hình mới nhất

hình vợ ẽm =)) mà bé này tai nhỏ + dày hơn thằng ku kia ? hay do giống ALN tai dày hơn nhỉ ? mọi người giúp em với !!!!

meonho124

Đi Muôn Nơi
Bố mẹ bé như vậy thì bé vẫn là mèo ba tư chứ , nhưng nhìn ảnh bạn chụp bé thì đúng là bé nhìn như ALD thuần ý , ít nét ba tư quá , còn bé cái ở dưới có phải mèo ALN ko ~@@
hình hồi nhỏ nhìn bé nhà bạn khá xinh và mặt ngắn .
Bố bé và mẹ bé đều thấy ra là mèo ba tư rồi nhưng đều ở dạng gọi là còn hơi dài , tớ không biết các bạn hiện định nghĩa ra sao về mặt tịt chứ , tớ thì mèo gọi là mặt tịt , nghĩa là cái mũi nó tịt lúm vào giữa mặt ấy thì nó hơi khắt khe hơn các bạn thì phải , ít ra thì nhìn thẳng chỏm mũi chỉ cách mắt vài mm @@. Bé có lông đẹp hơn so với ALD 1 chút rồi đó

gacon010293

Gà Gật Gù
meonho124 said:
Bố mẹ bé như vậy thì bé vẫn là mèo ba tư chứ , nhưng nhìn ảnh bạn chụp bé thì đúng là bé nhìn như ALD thuần ý , ít nét ba tư quá , còn bé cái ở dưới có phải mèo ALN ko ~@@
hình hồi nhỏ nhìn bé nhà bạn khá xinh và mặt ngắn .
Bố bé và mẹ bé đều thấy ra là mèo ba tư rồi nhưng đều ở dạng gọi là còn hơi dài , tớ không biết các bạn hiện định nghĩa ra sao về mặt tịt chứ , tớ thì mèo gọi là mặt tịt , nghĩa là cái mũi nó tịt lúm vào giữa mặt ấy thì nó hơi khắt khe hơn các bạn thì phải , ít ra thì nhìn thẳng chỏm mũi chỉ cách mắt vài mm @@. Bé có lông đẹp hơn so với ALD 1 chút rồi đó
mình nghĩ là gen theo bên mèo bố , có thể bên nội có lai vs ALD chăng nên bé nó giống bên nội ^^" thằng này chụp hình chính diện ko có ăn ảnh , chụp ngang thì thấy mặt ngắn , chụp chính diện cảm giác cứ như mèo Nga , mõm nhọn hoắt luôn ý bởi lúc thấy hình lần đầu mình cũng hơi giật mình =)) đón về roài mới thấy cưng lém :p

bé cái là ALN x 34 - bố của nó mặt tẹt dí cưng lắm , mẹ là ALN hima . mình đón bên nhà ss Link map :D

cat29

Ngoc Anh
Nhìn hình bố mẹ thì bé là batư rồi bạn, nhưng mặt không được tịt, batư nhiều pé mặt cũng không tịt sát, mình cũng dân chưa chuyên nên nghĩ sao nói vậy thui

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
ivys said:
em nó nhìn giống bố nhìu hơn xíu.. nhìn rất đáng yêu :03:
h` ẻm lớn dc hơn tý roài , xấu xí nhìn y như cái nhùi giẻ :)) chỉ dc cái giỏi nhõng nhẽo vs chủ thôi chị ơi =))

RennaDucca

YTC Developer
theo mình nghĩ thì mèo cha là ald hoặc nga lai 34 (vì người chụp ảnh mèo cha rất kinh nghiệm và nghệ thuật, che hết khuyết điểm của mèo ba rồi) -> mặt mèo con không giống 34.

ngay từ tấm thứ 2 của mèo con là thấy k phải ba tư.

còn em mèo cái thì bạn nên quay clip toàn bộ góc cạnh mặt của hắn thì mới xác định được, bạn chụp góc đó vừa giống exotic vừa giống aln.

ngoài ra bạn có thể cung cấp thông tin người bán được không ?

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
RennaDucca said:
theo mình nghĩ thì mèo cha là ald hoặc nga lai 34 (vì người chụp ảnh mèo cha rất kinh nghiệm và nghệ thuật, che hết khuyết điểm của mèo ba rồi) -> mặt mèo con không giống 34.

ngay từ tấm thứ 2 của mèo con là thấy k phải ba tư.

còn em mèo cái thì bạn nên quay clip toàn bộ góc cạnh mặt của hắn thì mới xác định được, bạn chụp góc đó vừa giống exotic vừa giống aln.

ngoài ra bạn có thể cung cấp thông tin người bán được không ?
nói chung hiện tại mình cũng ko wan tâm nhiều tới chính xác chủng loại của ẻm là gì nữa hehe mà cái tính mình khác người mình thích hàng lai hơn TC bạn ah :p mình đón 1 phần vì mình kết em mèo mẹ thoy 34 mặt tịt , xám xanh nữa :D con nhóc kia thì ALN x 34 thì mẹ là ALN hima , 3 là 34 mặt tịt lít nên mặt tròn xoe , mũi ngắn , gãy rất là cưng , thêm cái có '' chòm râu dê " màu sáng hơn lông nên nhìn xa k rõ là nhầm thành exotic liền =))

2 đứa đều có ba / mẹ 34 mặt tịt nên mình đang hi vọng mơi mốt ra dc đứa cháu mặt tịt , hoặc là có màu hima / xám xanh thoai =)) nhưng cũng đang phân vân có nên bốc thêm 1 đứa gái lông dài hoặc 1 thằng ku ALN " xịn " nữa hay ko đây ^^"

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
RennaDucca said:
lại sắp có 1 giống hybrit ra đời, chúc ước mơ của bạn thành hiện thực
vốn dĩ 2 đứa tụi nó đã ko TC thì sau này mấy đứa cháu cũng ko thể nào TC cho dù có ghép với 1 đứa đực / cái khác TC cho nên đó là chắc chắn chứ k cần phải mơ ước , chỉ là hi vọng màu sắc , hình dáng mấy đứa cháu sau này nó trội về gen loài nào thôi . Dù sao cũng cám ơn bạn đã góp ý topic :D