• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Việc vệ sinh của bé nhà e

bukun

Em mới rước 2 pé về...vì lần đầu nuôi nên e nghe nhiều người nói là để cát tắm trong lồng thì bé sẽ đi vệ sinh vào đó, còn người khác thì nói cái đó để tắm thôi. Vậy là sao ạh? e xin câu tl của mọi người ạh

Bé Xún

T.Viên Năng Động
bukun said:
Em mới rước 2 pé về...vì lần đầu nuôi nên e nghe nhiều người nói là để cát tắm trong lồng thì bé sẽ đi vệ sinh vào đó, còn người khác thì nói cái đó để tắm thôi. Vậy là sao ạh? e xin câu tl của mọi người ạh
Cát tắm là để tắm cát đựng trong nhà tắm cát ch hams ý bạn à, còn cát mà bạn nghe dk là để trong chuồng ý là cát buddy, cát đó dùng để lót chuồng

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Bạn sosuas2boopeo ko tách cm nhé (các cm liên tiếp sẽ tính là spam)...
@Chủ top: Bạn cứ để vào thui nhé, ko sao đâu...(để đó bé mún làm gì thì làm)
Chúc bạn vui vẻ!
@Bé Xún: Bạn ý đang nói là cát tắm đó, ghi rõ mà ^^

bukun

Kem_Ốc_Quế said:
Chúc bạn vui vẻ!
thanks Mod nhé! HPNY

sosuas2boopeo said:
Tùy pé à bạn. có pé tắm thui còn mí pé lại đi tole vào. Đặc bịt đi tiểu á.

Chúc mn năm mới an khang yui yẻ vs gặp nhíu may mắn :gongxi-1: :gongxi-1: :gongxi-1: :gongxi-1: :gongxi-1:
Thanks bạn HPNY

Bé Xún said:
Cát tắm là để tắm cát đựng trong nhà tắm cát ch hams ý bạn à, còn cát mà bạn nghe dk là để trong chuồng ý là cát buddy, cát đó dùng để lót chuồng
vâng nhà em có 2 loại rồi. 1 cát lót chuồng với 1 cát tắm. thanks nhé HPNY

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
sosuas2boopeo said:
Ừm mình xin lỗi nha Xún. Mình sẽ ghi nhớ
Bạn xin lỗi Xún à, ngộ thế :157:
Lần sau nhớ nhé
Chúc mn và chủ top vui vẻ nhé, HPNY :157:

Bé Xún

T.Viên Năng Động
Kem_Ốc_Quế said:
Chúc bạn vui vẻ!
Uhm, bít roy`, nói thêm là cái cát tắm để trong lồng là buddy cho bạn ý bít thui mà

bukun

cho em hỏi là 2 bé dưới hình có ở chung với nhau được không ạ

Với cho em hỏi là bé bên tay trái nhà e cứ ăn xong rồi ngủ ít chạy well lắm. Còn bé kia thì đang tiêu chảy e đã tách ra rồi, e cũng làm vệ sinh kỉ lắm r nhưng không biết bé bên trái có bị gì không thầy bé ăn với ngủ li bì

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
bukun said:

Với cho em hỏi là bé bên tay trái nhà e cứ ăn xong rồi ngủ ít chạy well lắm. Còn bé kia thì đang tiêu chảy e đã tách ra rồi, e cũng làm vệ sinh kỉ lắm r nhưng không biết bé bên trái có bị gì không thầy bé ăn với ngủ li bì
Bé nào cái, bé nào đực hả b? Hình như cả 2 đều là camp, như vậy ở ok nhé
Bé nó thích thì chạy thui b, cũng có thể bé chạy lúc bạn ko để ý mà
Bé nó như thế là bt mà, b cũng nên để ý kĩ,ko sao đâu mà (bé nó là cái hay đực nhỉ?-hỏi thêm lần cho chắc); bé tiêu chảy b nên trông chừng cẩn thận nha,đừng để cho bé ăn linh tinh bị tiếp là khổ đó
Chúc bạn vui vẻ ^^

Bé Xún

T.Viên Năng Động
bukun said:

Bé bên trái là ww sóc, bé bên phải là mình cũng k chắc là ww hay camp trà sữa nữa, hơi khó phân biệt, mình nghĩ là camp trà sữa đó, bạn xem nếu ngày ngắn hơn đem nó k đổi màu thì là camp còn ngược lại là ww.
WW cái thì k ss dk vs camp đực
WW đực ss dk vs camp cái nha bạn
Vì baby của camp to hơn của ww
Nếu con trà sữa là cái thì bạn k cần phải xem nó là ww hay camp nữa :D
Bé nó hoạt động về đêm mà bạn, buổi sáng bé có thể ngủ cả ngày, lười chạy wheel cũng k sao đâu, bé mình có bé còn chẳng bh chạy wheel^^. Bé bị tiêu chảy bao lâu rùi? Có mệt mỏi và sụt cân k? Có thì nếu nặng thì cho bé ún thuốc tiêu chảy bán ở cửa hàng hams ý, còn k nặng lém thì cho bé ún 2 giọt cafe đen thui, nhẹ thì 1 giọt
@ Kem_Ốc_Quế: bé kia rõ ràng là ww sóc mà bảo 2 bé đều là camp là sao?@@

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Bé Xún said:
Bé bên trái là ww sóc, bé bên phải là mình cũng k chắc là ww hay camp trà sữa nữa, hơi khó phân biệt, mình nghĩ là camp trà sữa đó, bạn xem nếu ngày ngắn hơn đem nó k đổi màu thì là camp còn ngược lại là ww.
WW cái thì k ss dk vs camp đực
WW đực ss dk vs camp cái nha bạn
Vì baby của camp to hơn của ww
Nếu con trà sữa là cái thì bạn k cần phải xem nó là ww hay camp nữa :D
Bé nó hoạt động về đêm mà bạn, buổi sáng bé có thể ngủ cả ngày, lười chạy wheel cũng k sao đâu, bé mình có bé còn chẳng bh chạy wheel^^. Bé bị tiêu chảy bao lâu rùi? Có mệt mỏi và sụt cân k? Có thì nếu nặng thì cho bé ún thuốc tiêu chảy bán ở cửa hàng hams ý, còn k nặng lém thì cho bé ún 2 giọt cafe đen thui, nhẹ thì 1 giọt
@ Kem_Ốc_Quế: bé kia rõ ràng là ww sóc mà bảo 2 bé đều là camp là sao?@@
Ghi rõ ràng là hình như mà, mình ko giỏi phân biệt lém, đã hỏi rõ mấy lần là cái hay đực ùi, nếu biết chắc đã tính tiếp mà ^^

sosuas2boopeo

YTC Developer
Mình cũn dỡ ẹc phân bịt. mà làm như mình để ý thì mặt ww thỏn hơn. Người ko mập lắm đúng ko Xún. Cam thì mập hơn. Còn chạy wheel tuỳ pé mà bạn. Pé Thic thì chạy. Ko thì thui. Chọn đó cũn Bình thường. Tạm thời bị tiêu chảy thù tách ra trị dứt ùi ghép

Bé Xún

T.Viên Năng Động
sosuas2boopeo said:
Mình cũn dỡ ẹc phân bịt. mà làm như mình để ý thì mặt ww thỏn hơn. Người ko mập lắm đúng ko Xún. Cam thì mập hơn. Còn chạy wheel tuỳ pé mà bạn. Pé Thic thì chạy. Ko thì thui. Chọn đó cũn Bình thường. Tạm thời bị tiêu chảy thù tách ra trị dứt ùi ghép
Chắc vậy, mình thấy mỗi ww safia là k béo thui chứ mấy bé sóc vs vc cũng béo mà^^

Bé Xún

T.Viên Năng Động
bukun said:
thanks all àh, mà s con màu vàng nhà e mấy nay ng nó ướt w hôi lm ạ
Bấm gửi bài thì đợi nó load xong nha bạn, đừng bấm liên tục, thành nhìu cmt tính là spam
Bạn xem có bị tiêu chảy k đi: phân lỏng, lông phần dưới ướt, có mùi