• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Vì sao cún hay liếm tường, liếm đất?

Status
Không mở trả lời sau này.

quynhkul

YTC Developer
Chả hiểu sao cún nhà mình ngồi trong nhà thì cứ liếm tường, chỗ có vữa rơi ra. Hoặc thả ra ngoài nhà, thì chạy ra liếm đất (nền xi măng). Mình sợ bẩn dắt vào nhà thì lại chạy ra liếm vữa tường =.="

Có ai biết nguyên nhân va cách khắc phục thì chỉ mình nhé :) xin cám ơn

quynhkul

YTC Developer
cún nhà mình cũng thế mà..như kiểu kiểm tra lãnh thổ í hehe

Em husky sao rồi? sao k thấy nói gì >"

buratino1703

YTC Developer
Nhật lai BK của nhà mình cũng thế, ăn đầy đủ thức ăn, bánh kẹo, hoa quả, uống vitamin tổng hợp, xương canxi. Ngày ngày gặm xương giả rồi mà cứ mở cửa ra là lẻn ra liếm đất, cát, nền xi măng, mấy góc tường nhô ra nó cũng gặm luôn tróc cả sơn. Bực điên cả người, có hôm nó còn công cả đá vào nhà nữa, hic!

quynhkul

YTC Developer
Nhật lai BK của nhà mình cũng thế, ăn đầy đủ thức ăn, bánh kẹo, hoa quả, uống vitamin tổng hợp, xương canxi. Ngày ngày gặm xương giả rồi mà cứ mở cửa ra là lẻn ra liếm đất, cát, nền xi măng, mấy góc tường nhô ra nó cũng gặm luôn tróc cả sơn. Bực điên cả người, có hôm nó còn công cả đá vào nhà nữa, hic!

bá đạo quá nhỷ :)) Su nhà em bây giờ cũng thế :)) càng lớn càng "hổ báo", càng lớn càng tham ăn :)) ăn cả nem chua rán, bánh bột lọc, caramen TT__TT và hôm nay là dưa chuột và mít @@

Status
Không mở trả lời sau này.