• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Về dạy chó

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
E vừa mua e phốc đặt tên là chun. E ý hơi kích động, rất hay cắn e. E biết là chun chỉ đùa thôi nhưng chỉ mãi ko dc. đánh thì e ý đau , giận dỗi ra mặt, ko chịu ăn nịnh mãi chun mới chịu ăn lại. Híc. Mà các ace chỉ cho e các xử lí chun với ( e ý ko chịu ngồi yên đâu , nếu giữ thì cắn đau lắm)

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Pham hoang ngoc tram said:
E vừa mua e phốc đặt tên là chun. E ý hơi kích động, rất hay cắn e. E biết là chun chỉ đùa thôi nhưng chỉ mãi ko dc. đánh thì e ý đau , giận dỗi ra mặt, ko chịu ăn nịnh mãi chun mới chịu ăn lại. Híc. Mà các ace chỉ cho e các xử lí chun với ( e ý ko chịu ngồi yên đâu , nếu giữ thì cắn đau lắm)
Pham hoang ngoc tram said:
Làm thế nào bi h các ace ơi
B chỉ cần đánh bé thoy-Như b đã làm đó. Nếu bé giận rỗi thì đơn giản,b cũng bơ bé lun. B mà nịnh bé này nọ thì bé càng làm tới,hùi trc bé fox cũng hay cắn m,tay đầy sẹo lun á.B tỏ thái độ mặc kệ,ra vẻ ko thèm quan tâm. Bé thấy thái độ đó sẽ thấy bùn,yên tâm là bé sẽ tự trở lại như thường,cứ tỉnh bơ đưa đồ ăn như mọi khi,bé đói đành ăn thoy...
p/s: B còn cần gì nữa ko nà? Nhớ trích lại rùi reply nhá ^^

hatinh79

không có roi vọt thì sao dạy được chó hả bạn, bạn phải làm chó nó hiểu người chủ như con đầu đàn của nó. Bạn muốn nó không được phép làm gì thì khi nó làm bạn lấy roi vụt cho nó vài cái thật đau, tái phạm vụt tăng roi lên

Pham hoang ngoc tram

Bi h bé ngoan rồi á.. Mỗi tội lười ăn thui. Chắc tại hồi xưa mình cho roi vọt quá bi h ko dám sủa nữa à... Ai bít cách làm bé sủa ko?

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Bình tĩnh bạn ơi, E ý mới dc khoảng 8 tháng, bản năng trông nhà còn kém
Khoảng ngoài 1 năm ra, trông nhà ghê gớm lắm
Cũng tùy em fox, có e, bik trông nhà từ sớm
Có em, bik trông nhà khá muộn
Lười ăn, thì.... mình cũng chịu. Còn fox của mình lười ăn kinh. Nhưng kệ nó. Nó bé, nhu cầu dinh dưỡng k nhiều. Lười ăn, thế mà vẫn sinh baby ầm ầm, há há

Pham hoang ngoc tram

small_dragon said:
Bình tĩnh bạn ơi, E ý mới dc khoảng 8 tháng, bản năng trông nhà còn kém
Khoảng ngoài 1 năm ra, trông nhà ghê gớm lắm
Cũng tùy em fox, có e, bik trông nhà từ sớm
Có em, bik trông nhà khá muộn
Lười ăn, thì.... mình cũng chịu. Còn fox của mình lười ăn kinh. Nhưng kệ nó. Nó bé, nhu cầu dinh dưỡng k nhiều. Lười ăn, thế mà vẫn sinh baby ầm ầm, há há
Bé nhà mình 10 th chứ ko phải 8 th nữa.. Đang hành kinh mặc dù cứ nửa phút là bé quay lại liếm **** nhưng máu vẫn rớt ra vài giọt, có mùi tanh. Làm thế nào để khử mùi hôi trong phòng bi h????

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
CHỊU KHÓ LUC NÀO BẠN KO CHƠI VOI E THI BẠN NHỐT LẠI ĐỂ GẦN CỬA NHÀ ĐỂ NO TRÔNG NHA CHO QUEN/ SAU ĂN THI BẠN CHO NÓ ĐI VS / VS XONG LẠI NHỐT VÀO " CHÓ NHỐT IT DC CHƠI VOI NGƯỜI THƯỜNG BẢN NĂNG TRÔNG NHÀ -> HUNG ZU SE CAO .
CHUC BẠN THÀNH CÔNG

MECSADEC

NGười anh Vĩ đại
Huấn luyện chó không ăn khi không có lệnh
Ta bắt chó ngồi im sau đó vứt đồ ăn xuống đất, chó sẽ nhào vô ăn, chủ chó quát ‘im’, giơ tay dọa tát, tát trượt vài lần chó sợ sẽ không giám ăn ngay.

Morita đã mất nhiều thời gian quan sát và phân tích những đặc tính riêng của chú chó mà ông huấn luyện.
Khi nói về lần huấn luyện con Cinnamon, Morita cho biết “dùng đôi bàn tay để vuốt ve con vật mà mình huấn luyện là chủ trương của tôi. Đầu, cổ và chân là những bộ phận mà ta cần truyền cảm xúc. Khi vuốt ve cái đầu của nó là mình đang dạy cho nó biết nghe lời.”
Ông cũng lưu ý “chỗ đầu và ở hai bên cổ là những nơi mà chó rất thích khi được vuốt ve. Và sẽ khiến nó nhận thức được rằng đây là mối quan hệ có thể tin tưởng được, từ việc bắt nó phục tùng, sau khi tạo lập mối quan hệ, nó sẽ dễ dàng chấp nhận những mệnh lệnh của người chỉ huy.”
Morita còn cho biết “dùng nắm đấm để huấn luyện chó là một việc làm không nên. Tuy nhiên, đối với những chú chó quá hư đốn đôi lúc cũng cần phải đánh để răn đe. Việc đấm nhẹ vào người nó để cho nó biết làm như vậy là không được không phải là đang ra lệnh mà đang cho nó biết những gì được và không được phép làm.”.