• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Về Chó

tungxibo456zx

Yêu Cún iu
Vì em định nuôi chó nên không bít giống chó nào hiền, nào dữ, nào tình cảm, nào giận dữ. Nên các anh,chị chia sẽ kinh nghiệm cho em với

PuzzLove

Những chú phóc lai PuzzLove
mình k biết giống nào hợp với bạn . nhà mình nuôi 1 e là Phóc Sóc . e 1 phóc giống heo lùn và 2 chú chó bắc kinh thuần . 2 e bắc kinh lai nhật e 1 e chó ta . mình thấy giống Bắc Kinh lai Nhật là hiền quấn chũ hơn mấy e kia đó bạn thừ nuôi sem sao ha :gongxi-1: Thân!!!!!!!!!!!

tungxibo456zx

Yêu Cún iu
khoảng bao nhiu tiền vậy bạn

tungxibo456zx

Yêu Cún iu
em chỉ thix tình cảm thui!

KnoopzKi

YTC Developer
nếu muốn nuôi giữ nhà thì nên nuôi gsd,rott 2 loại đấy tương đối phổ biến,còn về sức chiến đấu thì nên nuôi pit và dogo,thích dòng chó săn bắt chuột và chiến đấu tốt thì nuôi phú quốc và dingo đông dương(loại này hiếm),tuy mấy dòng vừa kể khá dữ tợn,hung hăn nhưng rất trtung thành,có ý thức bảo vệ chủ từ khi còn nhỏ

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
tình cảm thì ocn nào chẳng có chẳng qua là bạn đối xử với nó thế nào nó đối xử lại thế ấy

tungxibo456zx

Yêu Cún iu
Mình không có kinh nghiệm nuôi chó nhìu nên không bít dạy sao :lac_dau:

M` thấy trong ảnh nhà bạn thấy nhju` chó wa :hmmm: , ủa ko phải của bạn hả.Nếu chó tình cảm thì bạn nuôi chó nhật đi cũng rẻ mà :Onion35:

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Nuôi phốc hươu ý bạn !!! Thông minh vô cùng tận lun à. Trước khi nuôi thì mình nghĩ nó là 1 loại chó ngu ngốc ko trung thành lắm mồm. Bây giờ nui thì thấy e ý đáng iu vô cùng tận lun àk, rất láu táu và khôn nha, chỉ cần dạy 8 lần là bé đã hỉu lệnh ngồi,10 lần cho lệnh nhảy!!!nếu bạn thích thì mình sẽ cho bạn đc bán chó khoẻ nha!

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
thix tình cảm nui toy poodle là nhất ùi , rất rất chi là tình cảm luôn nà , lại nhỏ gọn , k rụng và hôi lông , thông minh nữa :3 toy number one !!! :03:

RickyNguyen89

YTC Developer
chó nào mà chẳng tình cảm. Ngay cả giống chó cực kì khủng bố như Caucasian Shepherd của Nga hay là Tibetan Mastiff của Mông Cổ thì đều rất-cực-siêu trung thành với chủ mà. Quan trọng là bạn muốn nuôi chó to hay nhỏ, lông dài hay ngắn, hiền hay dữ, rẻ hay đắt mà thôi

binlun.smile9x

• Bin bướng bĩnh
bạn nuôi chó alaska đi thông minh , hiền , rất là quý chủ :D

cat29

Ngoc Anh
Cún như ng mình vậy, mỗi đứa mỗi nết bạn ơi. Như chung 1 bầy cũng có đứa quậy, đứa hiền mà.
Bạn thích chó lớn con hay mini, lông sát hay dài, khả năng bao nhiêu $ thì được.
Nói cụ thể ra mọi người trên dd sẽ góp ý cho bạn nhìu hơn nhé. :)

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
tình cảm và quấn chủ thì mình thấy cocker và poodle

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Chó nào cũng tình cảm các bạn ơi. Quan trọng là bạn đối xử với nó ntn thôi. Bạn suốt ngày đánh đập nó, thi k có chuyện nó quý bạn đâu.