• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Ve chó bò lung tung!

Mozilamedia

Nhà em có nuôi con cún. nó có ve, dù bắt cở nào, phun thuốc, chích thuốc vẫn có ve :(
Khi nó nằm thì ve bò tứ tung!
Rồi nó bị tai nạn xe cộ>>>die :(
Và giờ cái bức tường nói nó nằm, toàn ve chó, không biết sao ve chó sống mà k có chó ??? rất nhìu trên tường, có 1 bầy bò tới nóc nhà.
Nhìn phát tởm, sợ nó rớt xuống rồi kí sinh trên người
Cho em hỏi cách diệt ve chó với, nó không có máu mà vẫn sống trên tường, dù con cún nhà em nó chết đã lâu :(( (2 tháng hơn)
Và ve chó có thể sống trên người không ? hay trên mèo nữa? tại vì em thường ẵm mèo nhà em lắm. :(

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Mozilamedia said:
Nhà em có nuôi con cún. nó có ve, dù bắt cở nào, phun thuốc, chích thuốc vẫn có ve :(
Khi nó nằm thì ve bò tứ tung!
Rồi nó bị tai nạn xe cộ>>>die :(
Và giờ cái bức tường nói nó nằm, toàn ve chó, không biết sao ve chó sống mà k có chó ??? rất nhìu trên tường, có 1 bầy bò tới nóc nhà.
Nhìn phát tởm, sợ nó rớt xuống rồi kí sinh trên người
Cho em hỏi cách diệt ve chó với, nó không có máu mà vẫn sống trên tường, dù con cún nhà em nó chết đã lâu :(( (2 tháng hơn)
Và ve chó có thể sống trên người không ? hay trên mèo nữa? tại vì em thường ẵm mèo nhà em lắm. :(
Hix,vậy là đủ hiểu ng` b sắp có bọ và mèo đã có r nhé...
B ra chỗ bán đồ cho chó mèo hỏi mua thuốc tẩy sạch côn trùng đi,tổng thể cả nhà ấy,mua về xịt và rắc (nếu là bột hòa) vào khắp mọi ngách nhé...2 lần là hết...Còn bé mèo mua lun cái vòng diệt bọ đi,đeo đảm bảo có bọ sẽ ko còn nữa,nó ngấm thuốc tự die...

meonho124

Đi Muôn Nơi
Thuốc xịt frontline ấy , mua về xịt cho bé mèo xịt cả lên tường , tốt lắm , bọ đi hết , nhưng mà nó đi chứ hình như chưa ngủm , ngủm thì phải loại mạnh hơn , chẳng lẽ loại xịt diệt muỗi gián đó không hết cơ á.

Nghe bạn kể rùng mình ghê , nhiều bọ như vậy chắc chăn bé mèo cũng có nhiều bọ có khả năng sớm muộn gì nó cũng leo lên người bạn xin tí thức ăn .

Khoa học thì không biết có đúng không nhưng Theo kinh nghiệm thì mình thấy tùy có người hạp bọ bọ rất hay bị đốt có người thì bọ lại tránh , rất ít bị đốt , như mình này nếu có bọ mình sẽ bị nhảy lên người đốt đầu tiên , nên mình sợ bọ lắm , nhưng rất khoái tìm và diệt , giết bằng tay bấm tanh tách , còn như bác mình lại ít khi bị bọ đốt lắm dù có tiếp xúc nhiều , bọ nhảy lên người xong nó lại nhảy đi luôn ý .