• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Vấn đề sinh sản chó đực

Gen

Mong mọi người giúp đỡ. Mình có một em chó đực chihuahua đã 22 tháng nhưng ko biết giao phối, ko biết nhảy. Em nó trước giờ ở một mình, rất hung hăng. Mình có mua thêm em cái đang lên giống, nhưng e đực chỉ ngửi ngoài ra ko có biểu hiện gì, mình để em nó len mình con cái , nó cũng bình thường ko nhảy. Mang mọi người tư vấn dùm vì mấy hôm nữa là qua thời kỳ đậu thai của e cái rồi.

Gen

Cqss của nó đầy đủ bạn ơi. Lâu lâu vào buổi sàng thực dậy nó còn bị lòi hàng nữa nhưng lại ko biết nhẩy mình mới buồn

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Liệu có chắc là con cái đang đến kỳ salo không bạn? Con cái đã chịu đực chưa?
Thử xích con cái lại, để e đực tự lởn vởn quanh xem nào.

Gen

Con cái rớt máu được 4 ngày rồi bạn. Buồn cười là nó luôn đi theo va đưa mông cho con đực đuôi lệch sang một bên nhưng con đực chỉ ngửi rồi bỏ đi như hơi lạ thôi.

Gen

À nó ko vởn cái đâu bạn. Nó chưa từng chủ động vd di lại gần con cái. Toàn con cái chay theo nó thôi.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Mới rớt dc 4 ngày thì bạn đợi vài hôm nữa xem sao. Tầm 9 ngày mới nên cho phối mà.
Lúc đó mùi e cái sẽ đậm hơn, chắc em đực sẽ kích thích hơn.
Chậc, tuy nhiên cũng nên có phương án dự phòng nếu em đực không ham muốn gái, chẹp

Gen

Bạn cho mình hổi có chó đực nào suốt đời ko biết phối ko? Mình để nó lên mình con cái nó nhảy xuống còn quạu nữa. Nó khó tính lắm.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Mình thì chưa gặp con nào k bik phối cả.
Chỉ gặp kiểu như chưa biết phối, nhảy lên, nhưng không phối được mà thôi.

Gen

Nó ko hề nhảy lên con cái. Nó yếu hơn con cái, dễ bệnh. Mình có hỏi ông thầy trên mười mấy năm kinh nghiệm ổng bảo nếu nó ko phối được suốt đời cũng ko biết phối, tại vì muốn chắc ăn chó đực 6,7 tháng là phải dạy phối rồi. Hic mình đang hoang mang lắm vì thương nó nên muốn giữ hậu duệ của nó....hic

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Kaaaa, bạn này vui tính ghê, hì.
Uhm, thực ra, cún tầm 6 or 7 tháng đã biết nhảy lên con cái nhún nhảy rùi. Tầm 10 tháng là biết cách phối rùi.
Chứ gần 2 tuổi vẫn cứ k bik làm gì thì hơi bị ăn hại ;))