• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Vũng Tàu- tìm mèo Anh lông dài, to xù, màu trắng có khoang vàng, đuôi vàng

Status
Không mở trả lời sau này.

vuthikimthu87

View attachment 38558
Các bạn ơi,
Mình mới mất 1 em mèo lai Anh lông dài, màu trắng pha khoang vàng, đuôi xù to màu vàng. Bé là bé gái, nặng khoảng 4kg, khi đi có đeo chuông màu hồng ở cổ.
Bé tên là Xuka - đi lạc từ 6:00 chiều ngày 20/7/2012, địa chỉ nhà mình ở 174 Nguyễn Văn Trỗi, phường 4, TP Vũng Tàu ( cửa hàng bán đồ accessories Zaa đối diện quán cafe Vũng Tàu, gần ngã tư Nguyễn Văn Trỗi - Lê Hồng Phong).
Mình chờ 2 ngày nay ko thấy Xuka về, trời thì mưa mấy trận rồi! Đang rất lo lắng. Mình có hỏi xung quanh nhà thì người ta kể có 1 con mèo tây to lông trắng mới bị bán ở ngã tư Nguyễn Văn Trỗi - Lê Hồng Phong chiều hôm qua nhưng ko biết có phải Xuka ko .
Cũng nhiều người nói có thể Xuka bị đưa lên HCM bán rồi vì ở Vũng Tàu ít người mua mèo, vậy nên cũng không loại trừ khả năng bé bị bán ở HCM.
Có bạn nào ở Vũng Tàu / Bà Rịa / HCM tình cờ trông thấy hoặc mua được bé ở đâu, làm ơn cho mình chuộc lại nhé! Mình xin chuộc với mọi giá! Số điện thoại của mình là 0906605166.
Email: Vuthikimthu87@yahoo.com
Cảm ơn các bạn!

View attachment 38559
View attachment 38560View attachment 38561

meo75

Bé nhà bạn xinh quá, giống hệt bé nhà mình. Bé là anh lông dài thuần chủng chứ không phải lai đâu bạn ạ. Chúc bạn sớm tìm được bé!

vuthikimthu87

Bé nhà bạn xinh quá, giống hệt bé nhà mình. Bé là anh lông dài thuần chủng chứ không phải lai đâu bạn ạ. Chúc bạn sớm tìm được bé!

Cảm ơn bạn meo75 nhé! Mình thấy có người nói với mình là bé bị lai, chứ mình ko rành lắm! Có phải mèo ANh lông dài thuần chủng mắt phải màu xanh ko bạn? Ôi mình nhớ Xuka quá :(( mình tìm mấy ngày nay rồi không được!

hoaimeo

YTC Developer
Mèo Anh lông dài không có mắt xanh đâu bạn, mắt xanh là mèo Nga đó. Nếu nhớ Xuka quá thì sang nhà mình chơi, bé nhà mình cũng là mèo ald, nhưng trông không được dịu dàng như bé nhà bạn. Nhà mình ở số E24 Lê Thị Riêng, Phường 9. Người ta nói tìm được mèo đi lạc chỉ có 1% may mắn, hix, thôi thì tự an ủi biết đâu chủ mới của các bé còn chăm lo cho các bé kỹ hơn bọn mình...

vuthikimthu87

Mèo Anh lông dài không có mắt xanh đâu bạn, mắt xanh là mèo Nga đó. Nếu nhớ Xuka quá thì sang nhà mình chơi, bé nhà mình cũng là mèo ald, nhưng trông không được dịu dàng như bé nhà bạn. Nhà mình ở số E24 Lê Thị Riêng, Phường 9. Người ta nói tìm được mèo đi lạc chỉ có 1% may mắn, hix, thôi thì tự an ủi biết đâu chủ mới của các bé còn chăm lo cho các bé kỹ hơn bọn mình...

Cám ơn bạn nhiều lắm nhé! Bạn có FB ko? add mình nhé
http://www.facebook.com/vu.thu.79
Uh hôm nào mình đến chơi với bé mèo nhà bạn nhé, biết sớm thì cho Xuka đi chơi cho đỡ tự kỷ rồi :( khổ thân con bé buồn quá ko ai chơi cùng nên mới trốn đi chơi ra nông nỗi này!

vuthikimthu87

hay là em ấy đi tìm chồng...dạo trước em mèo nhà mình sang nhà người khác ở 1 tháng liền đó, mãi mới chịu về

Đúng là em ấy đi tìm chồng nhưng mà ko lẽ hàng xóm họ giữ mèo mà ko trả cho mình, cũng ko nói cho mình biết trong khi mình đã mấy lần sang hỏi rồi. mà nhốt trong nhà hàng xóm cũng phải nghe tiếng kêu chứ nhỉ? Mình nghe ngóng mãi ko thấy gì cả :( mà mèo nhà bạn là mèo ta hay mèo tây? Mèo ta đi lâu còn nhớ đường về chứ Xuka ngố lắm, sợ đi lâu là ko nhớ đường về nhà nữa!
Giờ khả năng là bị bắt và bán rồi, nên mình đang đi hỏi mấy đầu mối mua bán chó mèo ở Vũng Tàu và 1 số phòng khám thú y xem có ai mua mèo và mang đến đó tiêm phòng ko.
Các bạn nào có nhìn thấy con mèo nào giống Xuka làm ơn báo cho mình với nhé, giá bao nhiêu mình cũng chuộc!

vuthikimthu87

Mình mới đi hỏi 1 số đầu mối buôn chó mèo ở Vũng Tàu thì người ta đều nói là mèo cảnh đẹp thế này chắc chắn bị đưa đi HCM/ Bà Rịa bán rồi. Mà mình nghĩ chắc đưa thẳng lên HCM. Các bạn chú ý giúp mình nếu thấy Xuka ở HCM thì làm ơn thông báo với mình để mình đi mua lại nhé! Cảm ơn các bạn !

vuthikimthu87

Mọi người yêu dấu ơi!!!!
Trời ko phụ lòng người ! Mình mới post câu ko bao giờ từ bỏ thì nhà hàng xóm gọi cho mình sang nhận mèo!
Xuka đã lưu lạc khắp khu này rồi quay về nhà hàng xóm, mình mừng rơi nước mắt, cảm ơn rối rít rồi bế vội con về nhà.
Nó bẩn lem luốc, ăn như chết đói, uống như chết khát! Giờ đang lau mặt cho nó và cho nó nằm nghỉ. Sau 3 ngày dầm mưa gió chắc nó sợ lắm!
Cả nhà mình vui mừng khôn xiết. giờ mình đi cảm ơn từng người đây, mai tắm sạch sẽ rồi mình chụp ảnh update cho mọi người nhé!
Yêu cả nhà và chúc tất cả mọi điều may mắn!

Status
Không mở trả lời sau này.