• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Update ảnh thằng ku Múp đẹp trai béo ú đón Tết Nhâm Thìn ^_^

Mình là thành viên mới của diễn đàn, hum nay mình và thằng ku Michael Múp nhà mình xin ra mắt mọi người :hi:. Mình xin giải thích chút xíu với mọi người tại sao thằng ku nhà mình lại có cái tên này, đầu tiên mình chỉ kiu nó là Múp thui (vì nó ú na ú nần nhìn múp ma múp míp :loa_loa: ), nhưng càng về sau nó càng cho mình thấy nó rất nhiều trò hề, đặc biệt là trò chụm 4 chân sát rạt lại, 2 tai cúp ngược và ... nhảy tưng tưng như kiểu nhảy Thriller của Michael Jackson mỗi khi gặp gì đó lạ lạ :eye_wide: . Thế là cái tên Michael Múp ra đời :Onion33: , sau đây là hình của thằng nhóc, vì mình chụp bằng điện thoại nên có phần hơi dìm hàng :Onion28: , đang dành dụm tiền tậu 1 cái máy chụp hình xịn xịn về chụp hình em nó :Onion35:
Ngày Michael Múp mới về nhà mình, đang tập tành ăn những hạt Royal đầu tiên :le_luoi:

View attachment 12287

Đang ăn giữa chừng tự nhiên nằm lăn đất khò khò, mình phải bế lên nệm để nằm thế này đây (chắc phải đặt thêm nick name "đang ăn lăn ra ngủ" mới được :Onion36: )

View attachment 12298

Ăn xong, mình bế Múp lên phòng ngủ mà vợ chồng mình dành riêng cho nó để nó làm quen từ từ, nhưng chưa kịp tìm hiểu phòng ốc gì hết đã lăn ra ngủ tiếp, tư thế vô cùng khó đỡ

View attachment 12288
Thêm một kiểu khò khò khó đỡ của Múp, 2 chân thẳng băng chụm lại như đang bay: :th_haha_hammer:

View attachment 12289
Cũng là một kiểu ngủ khó đỡ của thằng ku, cái vali hình cưới của vợ chồng mình bề rộng có 6 phân mà thằng ku nằm vắt vẻo trên đó ngủ ngon lành, pro thật :gud_job: (nhìn xa cứ như cái chổi lông gà hehe)

View attachment 12297

Mơ màng bên nhà mèo mà chồng mình tự tay đóng cho Múp chơi:

View attachment 12290View attachment 12292

Chơi một hồi, mình bế Múp vào thau cát để ku cậu giải bầu tâm sự, trông ku cậu rất ư là tập trung chuyên môn :le_luoi:

View attachment 12291

Giải quyết xong, ku cậu chạy lên nhà mèo và leo thoăn thoắt lên cột dây thừng như một diễn viên xiếc chuyên nghiệp :gud_job:
View attachment 12293

Chồng mình ngồi làm việc, ku cậu trèo lên ngồi kế bên nhìn chăm chăm vào cái màn hình, nhưng có lẽ chỉ có cặp mắt là bận thui, còn cái miệng thì ... rảnh nên tiện thể gặm ngon lành cái bàn phím :Onion28:
View attachment 12294

Đang ngồi trên ghế nghịch cái phone thì thằng ku ngồi dưới gầm bàn ngó lên ngắm nghía, trông kute quá nên pose 1 tấm lun hehe :Onion35:
View attachment 12295

Lỗ tai thằng ku bị ngứa nên vc mình đem nó đến cho bác sĩ vệ sinh tai, sau khi đc BS làm sạch và nhỏ thuốc rửa tai thì phần lông 2 bên má bệt lại như thế này đây, trông cứ như là cắt tóc tém, mặt nghệch ra iu kinh khủng :03:

View attachment 12299View attachment 12296
Vậy là xong phần ra mắt pà kon rùi, thỉnh thoảng thằng ku có trò gì mới nữa mình sẽ lên đây "tám" với mọi người nghe :icon027:

Lại nằm ngủ tư thế khó đỡ nè:

View attachment 12818

Làm xiếc nè, hay chưa ^_^

View attachment 12820View attachment 12819

Hình thằng ku Múp nhà mình đón Tết, bữa nay Múp đã được 7 tháng rưỡi rùi nhe, đợt hình trước thằng nhóc mới có 2 tháng à, thời gian qua nhanh quá ^_^

View attachment 19264

View attachment 19263

View attachment 19262

View attachment 19265

View attachment 19266

View attachment 19267

View attachment 19268

View attachment 19269

Chúc mọi người ăn Tết vui vẻ, cung hỉ phát tài :gongxi-1:

mama

T.Viên Năng Động
Pé Micheal nhà bạn xinh wa!Chúc mừng bạn nha! :loa_loa:

Pikachu

T.Viên Năng Động
nhà bạn có đủ đồ nghề dành cho mèo hehe, pé micheal múp sướng thật. dễ thương nữa ^^

Cám ơn tình cảm của các bạn dành cho thằng ku nhà mình :loa_loa: Vợ chồng mình cũng thấy thật may mắn và hạnh phúc khi có bé trong gia đình. Chúc cho bé Múp và tất cả các bé mèo trên diễn đàn lúc nào cũng khỏe mạnh, ăn ngoan, ngủ ngoan và mãi mãi ở bên cạnh chúng ta :th_haha_hammer:

quynhnhu

Silver Member
Bạn cho mình hỏi bạn mua cái nhà cho mèo ở đâu mà hoành tráng wa vậy,to vậy thì fai nuôi thêm 1,2 e nữa thì nhìn tụi nó leo trèo trên cái nhà to đó chắc vui lém. :friends:

Bạn cho mình hỏi bạn mua cái nhà cho mèo ở đâu mà hoành tráng wa vậy,to vậy thì fai nuôi thêm 1,2 e nữa thì nhìn tụi nó leo trèo trên cái nhà to đó chắc vui lém. :friends:

Nhà mèo này là do ông xã mình tự tay đóng cho lũ nhỏ chơi đó :Onion33: . Lúc đầu định mua hàng có sẵn trên mạng nhưng giá mắc quá, ship về VN cũng hết 5 triệu. Ngoài HN cũng có bán nhưng nhỏ xíu ko đủ cho lũ nhỏ nhà mình tung hoành nên ox mình mới tự vẽ kiểu và tự đóng lun. Vừa tiết kiệm vài triệu, vừa hoành tráng và có phần cứng cáp hơn nhiều so với hàng mua sẵn :Onion33:

motokute1988

ôi, múp nhìn yêu quá, mà cậu ơi, min béo nhà mình cũng bị ngứa tai nè, cậu đưa đi bs thú y nào đấy, cho mình sdt và dịa chỉ nhé, cả chiều mình tìm mỏi mắt mà chưa biết đưa khám min con ở đâu, thanks gia đình cháu múp nhiều lắm :X

ôi, múp nhìn yêu quá, mà cậu ơi, min béo nhà mình cũng bị ngứa tai nè, cậu đưa đi bs thú y nào đấy, cho mình sdt và dịa chỉ nhé, cả chiều mình tìm mỏi mắt mà chưa biết đưa khám min con ở đâu, thanks gia đình cháu múp nhiều lắm :X

Mình ở HCM, chắc bạn ở HN hả? Đây ko phải là bệnh nên ko cần đem bé đi khám mà chỉ cần đi mua cho bé chai thuốc nhỏ tai xịn nhất là ok thôi. Mình ko nhớ loại Múp xài hiệu gì vì đang ở cty nên ko xem đc, chỉ biết giá của nó là 90k/chai. Tốt nhất bạn kiếm phòng khám thú y nào tốt nhất, vào đó hỏi mua chai thuốc vệ sinh tai cho mèo loại đắt nhất là ok :Onion35:

trời ơi!!! bạn kiếm đâu ra con Múp xinh xắn thế?!!? mìh lun mún có 1 con như thế nhưng mà điều kiện ở chỗ mìh chán quá :ngoi_xom: , đk mỗi nhà 1 ông bác nuôi con mèo xù lông. nó ms đẻ, papa bảo mấy hum nữa xin cho mìh 1 con :juuuu: . con mèo đấy hình như mèo nga hay mèo ba tư j đó nhưng mà nó béo mũm mĩm, lại còn lắm lông nữa.nói chung là mìh cũng mơ ước có 1 con đó^^
mìh chưa thấy con mèo con nhưng mà đã hí hửng nghĩ cho nó mấy vật dụng cần thiết khi nuôi
ở ninh bình mìh k có chỗ bán vật nuôi nên kiếm để xin mãi ms đk 1 con. nhà họ hàng cũng có nhưng là mèo ta

trời ơi!!! bạn kiếm đâu ra con Múp xinh xắn thế?!!? mìh lun mún có 1 con như thế nhưng mà điều kiện ở chỗ mìh chán quá :ngoi_xom: , đk mỗi nhà 1 ông bác nuôi con mèo xù lông. nó ms đẻ, papa bảo mấy hum nữa xin cho mìh 1 con :juuuu: . con mèo đấy hình như mèo nga hay mèo ba tư j đó nhưng mà nó béo mũm mĩm, lại còn lắm lông nữa.nói chung là mìh cũng mơ ước có 1 con đó^^
mìh chưa thấy con mèo con nhưng mà đã hí hửng nghĩ cho nó mấy vật dụng cần thiết khi nuôi
ở ninh bình mìh k có chỗ bán vật nuôi nên kiếm để xin mãi ms đk 1 con. nhà họ hàng cũng có nhưng là mèo ta

Theo mình biết ở HN rất nhiều nhà có bán mèo tây các loại lông xù xinh xắn giống Múp lắm, có ship tận nơi nữa nên bạn thử tìm trong box mua bán xem sao (nếu muốn có mèo đẹp để nuôi thì mình phải mua bạn ạ, còn chờ nhà ai có rồi xin về nuôi thì mình nghĩ khó có lắm). Chúc bạn sớm có 1 bé mèo xinh xắn như ý nha :gongxi-1:

crazy.cat

Member
Nhìn đáng iêu qá đi mất ! Như cục bông mún ôm gê :)

tiffanydoan

ban ụ be meo kua ban la giong meo gi the, minh dang co 1 be meo cai xinh lum, mau trang ban ah, ma be den tuoi la chong ụ nen ku keu mit thui, minh mun tim chok cho cuc cung cua minh, neu ban wan tam, hay lin lac w minh nhe, sdt minh ne 01223007886, minh it len mang lam, neu ban wan tam nt cho minh nhe, hjhj, meo nha ban xinh wa

vuthikimthu87

Chị ơi,
Em là Thu ở Vũng Tàu, em có bé mèo Xuka (mèo Anh lông dài, cái) màu trắng pha vàng xinh lắm ý. Bé được 6 tháng rồi, nhìn khá giống Múp nhà chị. Bé đang có nhu cầu tìm bạn "tâm sự". Em không có thời gian up hình nhiều lên trang này. Chị vui lòng ghé facebook của em xem hình bé nhé, đảm bảo chị nhìn là yêu liền :)
Em muốn gửi bé Xuka đến nhà anh chị cho 2 bé chơi với nhau mấy hôm được không ạ, nếu cần chi phí gì chị cứ cho em biết.
Nếu được chị nhắn tin vào điện thoại cho em để tiện liên lạc chị nhé, em sẽ chọn 1 ngày cuối tuần nào đó để bế Xuka lên HCM chơi với anh Múp :)
Đây là album của Xuka trên FB của em : http://www.facebook.com/media/set/?set=a.2319779766525.117793.1610479385&type=3
Thanks chị.