• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

tư vấn về rắn lục kim nhé @@

lapdong310

em mới mua con rắn lục kim dc 2 ngày. lúc mua rất khỏe, đẹp và xanh. về tới nay dc 2 ngày rồi mà ko thấy ăn uống ji hết cho 2 con dễ từ ngày mua về tới giờ vẫn còn nguyên.

mà đã chuyển từ xanh sang xậm màu rồi. em lo nó chết wa.

phải làm sao để nó ăn uống như bình thường vậy các ae ???

và thường thì khaongr bao lâu nó mới ăn lại khi đã ăn no ???

@@ thank pro nào cho ý kiến nha @@

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
Bạn mua em nó ở đâu? của ai? có phải là 1 thành viên uy tín trên YTC không? khi mua chủ bán có nói hay hướng dẫn thông tin gì về em nó k? em nó có những biểu hiện gì? có bị stress ( dựng người, hoảng sợ, giật mình khi có người nhìn, sờ, chơi ; cắn chủ ,...) không? từ ngày về tới h có đi vệ sinh không? nếu có thì phân của nó như thế nào?

lapdong310

minh mua của 1 ng bạn ! ng đó nuôi dc 1 tháng và em nó vẫn ăn uống bình thường. vì mình kung theo dõi thường xuyên nên mình mối mua

nó ko cắn mình, ko hoảng hốt, ko ă, ko uống, có thể bị stress do thay đổi môi trường sống.

từ hum mua về tới giờ ko thấy đi vệ sinh. lúc chơi vẫn thân thiện như lúc ở nhà bạn

chỉ bị mỗi cái là ko chịu ăn thui @@

nó bị sao vậy MoD

lovelybobble9xx said:
Bạn mua em nó ở đâu? của ai? có phải là 1 thành viên uy tín trên YTC không? khi mua chủ bán có nói hay hướng dẫn thông tin gì về em nó k? em nó có những biểu hiện gì? có bị stress ( dựng người, hoảng sợ, giật mình khi có người nhìn, sờ, chơi ; cắn chủ ,...) không? từ ngày về tới h có đi vệ sinh không? nếu có thì phân của nó như thế nào?

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
Mình nghĩ vậy chắc là do bạn mới đem em nó về, còn lạ so với môi trường sinh sống trước đó nên phải mất vài ngày để em nó làm quen thôi! thường thì lục kim thích ăn thạch sùng , bạn có thể mua về, thả khoảng 2 con vào chuồng xem?! nhớ đâu khi quen rồi thì lại chịu ăn thì sao? mà đừng lo, nếu em nó có nhịn vài ngày cũng không sao vì 1 tháng nhịn ăn đối với loài này là xoàng lắm bạn ạ, cứ để em nó quen dần với môi trường sống mới! không nên bắt ra chơi nhiều quá, để e nó yên tĩnh, nhớ cung cấp đủ nhiệt độ, ánh sáng ( gần như không cần vì rắn không ưa ánh sáng cho lắm nhưng vẫn phải thử)thức ăn và nước uống........ nếu em nó chịu ăn rồi thì để 1 ngày sau hẵng bế ra chơi, cho dạ dày tiêu bớt thức ăn đi thì em nó mới bớt đk cái tính nóng nảy của loài rắn >> may ra không bị tợp cho! để em nó giữ đk cái màu xanh tươi thì cho ra chỗ nào vừa nắng, có cây xanh vây quanh là dần chuyển màu ngay à

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
À quên rắn thì 3>4 ngày sau khi ăn thì mới đk cho ăn tiếp nha

lapdong310

THANK BẠN NHÉ. mình nuôi bằng bể kinsh2 ngăn 1 ngăn là cát ẩm và 1 bên là cỏ khô. có cả cây cho em nó leo trèo nữa. ko biết như vậy dc ko nhỉ

nhưng mà nó cứ húc húc vào thành bể ko ah.

hik hik ko chịu ăn buồn wa trời

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
lapdong310 said:
THANK BẠN NHÉ. mình nuôi bằng bể kinsh2 ngăn 1 ngăn là cát ẩm và 1 bên là cỏ khô. có cả cây cho em nó leo trèo nữa. ko biết như vậy dc ko nhỉ

nhưng mà nó cứ húc húc vào thành bể ko ah.

hik hik ko chịu ăn buồn wa trời
Cứ nghe ngóng thế nào đã bạn nhé! việc em nó húc húc vào bể không đáng lo đâu, tại về nhà mới >> chưa quen >> đòi bỏ trốn ấy mà........ mới về nên em ấy còn lạ, nên chăm cu cậu tốt vào nghen!! còn bể thì bể bạn size bao nhiêu? mà 1 bể to đùng, nuôi có một em nhìn trống trải lắm đó, tìm cặp cho e nó đi là vừa hì hì.... bạn rảnh tay chụp lên cái ảnh bể và e nó để mình xem rùi tư vấn cho bạn nhé!! làm cách này dễ hơn nhiều

lapdong310

cảm ơn bạn Mod nhé. em rắn của mình đẵ chịu ăn rồi

bây giờ minh mới biết rắn ko thích ăn dế, nó thích ăn thằn lằn
hum wa nó ăn 1 con thằn lằn to bằng ngón tay giữa của mình
tiếc là mình ko thể quay lại vì lúc nó ăn mình wa ghiền xem nên quên mất

hjhjhj

lapdong310

lovelybobble9xx said:
Cứ nghe ngóng thế nào đã bạn nhé! việc em nó húc húc vào bể không đáng lo đâu, tại về nhà mới >> chưa quen >> đòi bỏ trốn ấy mà........ mới về nên em ấy còn lạ, nên chăm cu cậu tốt vào nghen!! còn bể thì bể bạn size bao nhiêu? mà 1 bể to đùng, nuôi có một em nhìn trống trải lắm đó, tìm cặp cho e nó đi là vừa hì hì.... bạn rảnh tay chụp lên cái ảnh bể và e nó để mình xem rùi tư vấn cho bạn nhé!! làm cách này dễ hơn nhiều
Mod giúp mình nuôi con rắn này 1 tháng dc ko ?

mình phải về we nên ko có khả năng chăm sóc. sợ 1 tháng quay trở lại nó nghẻo mất
giờ đang rất lăn tăn về việc gửi gắm ai chăm sóc. trả lời mình sớm nhé

recar88

YTC Developer
lapdong310 said:
Mod giúp mình nuôi con rắn này 1 tháng dc ko ?

mình phải về we nên ko có khả năng chăm sóc. sợ 1 tháng quay trở lại nó nghẻo mất
giờ đang rất lăn tăn về việc gửi gắm ai chăm sóc. trả lời mình sớm nhé
:hmmm: lục kim thì không ăn gì 2 tháng ms chết

lapdong310

recar88 said:
:hmmm: lục kim thì không ăn gì 2 tháng ms chết
con này của mih ăn rất khỏe, 1 ngày 2 con thằn lằn và ngày nào kung như ngày nào, ko có như nhưng con khác tường thì ăn 1 ngày nhịn đói 2 -3 ngày

nên mình sợ nó chết nếu ko dc ăn.

hik hik

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
thế bé đã chịu ăn chưa bạn

lapdong310

lovelybobble9xx said:
thế bé đã chịu ăn chưa bạn
nó ăn rồi bạn ah ! @@ nó ăn khỏe lắm
mình bỏ vào 5 con thằn lằn và chỉ sau đó 2h nó ăn hết 3 con
2 ngày sau nó ăn ko còn con nào
bỏ vào thêm 5 con nua tiến trình đó vẫn tiếp tục sảy ra, làm mình khổ sở tìm thức ăn cho nó !

vấn đề bây giờ là mình xắp phải về we ăn tết 2 tháng mà chưa tìm dc ai giúp chăm sóc bạn ah

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
lapdong310 said:
nó ăn rồi bạn ah ! @@ nó ăn khỏe lắm
mình bỏ vào 5 con thằn lằn và chỉ sau đó 2h nó ăn hết 3 con
2 ngày sau nó ăn ko còn con nào
bỏ vào thêm 5 con nua tiến trình đó vẫn tiếp tục sảy ra, làm mình khổ sở tìm thức ăn cho nó !

vấn đề bây giờ là mình xắp phải về we ăn tết 2 tháng mà chưa tìm dc ai giúp chăm sóc bạn ah
Chán nhỉ, vui chưa được bao lâu thì nay đã phải tạm xa e nó 1 thời gian rùi >.< sao bạn k đem e nó về cùng ăn tết cùng cho vui? để lại tội lắm!! nếu k có khả năng đem về được thì đem nhờ ai đó thân thiết bên bạn nhờ trông hộ ý ^^ người gần mình đáng tin tưởng hơn mà ^^ nhưng cung đừng quên hướng dẫn họ cách chăm sóc, nuôi dưỡng rắn để khi bạn quay về e nó k bị còm nhom nhé ^^ chúc bạn và bé rắn nhà một năm mới vui vẻ ^^ sống khỏe mạnh và cứ tiếp tục giữ cho cái ngọn lửa của " tình yêu động vật" ấm nóng và nồng nàn như thế này bạn nhé!! YTC rất vui khi có được những ng yêu động vật nhiệt tình như bạn

lapdong310

lovelybobble9xx said:
Chán nhỉ, vui chưa được bao lâu thì nay đã phải tạm xa e nó 1 thời gian rùi >.< sao bạn k đem e nó về cùng ăn tết cùng cho vui? để lại tội lắm!! nếu k có khả năng đem về được thì đem nhờ ai đó thân thiết bên bạn nhờ trông hộ ý ^^ người gần mình đáng tin tưởng hơn mà ^^ nhưng cung đừng quên hướng dẫn họ cách chăm sóc, nuôi dưỡng rắn để khi bạn quay về e nó k bị còm nhom nhé ^^ chúc bạn và bé rắn nhà một năm mới vui vẻ ^^ sống khỏe mạnh và cứ tiếp tục giữ cho cái ngọn lửa của " tình yêu động vật" ấm nóng và nồng nàn như thế này bạn nhé!! YTC rất vui khi có được những ng yêu động vật nhiệt tình như bạn
Thank bạn thật nhiều. mình ko thể mang về dc. rất khó có thể thuyết phục ba mẹ mình nhận em nó là thành viên của gia đình. nhà mình có rất nhiều con nít dưới 7t nên điều đó là ko thể

mình sẽ sớm gặp lại em nó và thời gian ngắn nhất !

chúc bạn cùng gia đình năm mới hạnh phúc nhé @@

RickyNguyen89

YTC Developer
Nhà mình đang nuôi 2 bé lục kim nè, dễ thương và ham ăn khủng khiếp, 2-3 ngày 1 con liu điu. Ko ăn dế. Thích leo trèo và húc vào kính. Ko up hình bằng dt dc chứ ko sẽ cho bạn tham khảo.

hau

Chao em moi bat dc 1 con ran luc kim em lam 1 cai long bang kem co nhieu manh nho hinh nhu ko quen hay sao ma no cu kim duong chui ra ko a ma no ho thay nguoi la no chay toan loan

phong_chopper

E vừa bắt đc con rắn lục kim ở sau vườn, cho e hõii nó có độc ko, có cắn ko zậy mấy a, e tháy nhìu trang mạng ns là nui đc, ko sao, nhưg e mún hõii các a cho chắc