• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tư vấn dùm chó nhà em đang salo

bigzero

Em phát hiện ra cái đó của pé nhà em sưng to ,hồng hồng vào ngày 26/9,và pé rất thường xuyên quay đầu lại liếm,nhưng không thấy máu,đến ngày 27/9 pé vẫn còn sưng có ít dịch nhờn trong trong,nhưng vẫn tiếp tục chưa ra máu,ngày 28/9 cái đó của pé nhỏ lại đôi chút,có máu khô đông lại màu nâu nâu đỏ đỏ,nhưng vẫn không thấy máu tươi (chỉ thấy máu khô đông lại ở cái đó của pé chứ không thấy máu tươi) như các web nói,vậy pé nhà em có phải đang salo không ạ,và nếu đang salo thì cái đó của pé đã nhỏ lại đôi chút có máu khô đông lại nữa thì khi nào cho pé đi phối được ? hay pé chỉ đang chuẩn bị salo thôi ? Mấy anh nào biết thì vào giúp em,tks all

Last edited:
nếu chó lên giống thì bạn sẽ thấy ra máu. Nhưng có con ra ít và nhiều khi nó liếm nên bạn ko thấy máu như con rót nhà mình to nhưng chỉ thấy vài giọt nhiểu xuống nền. Nên mình canh ngày thấy thì khoản 10 đếnb12 ngày đêm đi phối thì ok. Còn nếu ko xác định được thì gửi luôn chó ở chổ chó đực đến khi nó chịu phối thôi.
nếu chó đực gần nhà đến nhà bạn là chắc chắc chó của bạn đang lên giống.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Nếu k tính dc số ngày, thì dựa vào phản xạ của cún. Bạn chạm nhẹ vào mông hoặc chạm vào chỗ em nó đi tè, ngay lập tức em nó sẽ ưỡn mông ra, đuôi em nó đong đưa qua 2 bên. Như vậy là đã phối dc. Còn k, kiên nhẫn đợi