• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Trường hợp khẩn cấp

money_hh

Cún nhà mình hiện nay đang bị 1 loại bệnh ngứa ngoài da nhưng mình không biết là bệnh gì, toàn thân nổi mẩn đỏ dày đặc như dị ứng, cún gãi chảy máu nhìn rất thương, hơn nữa ở trên da xuất hiên những mảng vảy nhìn như gàu. vì mình ở vùng núi nên không có bệnh viện thú y, chỉ có vài cửa hàng thuốc nhỏ nhưng chủ yếu la thuốc cho gia súc. các bạn chuẩn đoán bệnh và cách điều trị giúp mình. cảm ơn các bạn đã dành thời gian đọc bài viết của mình!

mangaka

YTC Developer
Banj tắm rửa cho kun'thường xuyên bằng nước đun đặc của một số loại lá chát, chua , đắng: lá xoan, lá khế, lá xà cừ...Đặc biệt không tắm bằng xà-phòng thông thường mà tắm bằng xà-phòng trung tính chuyên trị ghẻ có chất Benzoyl peroxide. Loại xà phòng này ở một số nước có tên thương mại(Trade name) là OxyDex hoặc Pyoben

bạn thử cho lau người bằng thuốc tím xem...lau trong 10 ngày đầu...sau đó mua thuốc nấm về bôi cho em nó...chúc cún bạn mau khỏi bệnh