• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Trời ơi! Em hết money rùi

Chii

T.Viên Năng Động
mèo nhà mình cũng chảnh ...nhưng ko ăn thì cất đi lần sau lại cho ăn y như vậy....thấy nó ko ăn cũng sót nhưng lúc đó kiếm việc gì làm cho quên đi , ko thể nhân nhượng cho bọn chúng được dần dần rồi cũng phải ăn ngay thôi

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Sao ko thử bằng cách trộn thức ăn nó thích với thức ăn nó ko thĩ. rồi giảm dần lượng thức ăn nó thix. Ban đầu là trộn 1:1, rồi dần dần 2:1, 3:1 và cuối cùng là thức ăn bt bạn có thể cho pé ăn

cecenguyenvt

Pham hoang ngoc tram said:
Ok bạn. Mình sẽ thử cho bé ăn cá kho
bạn ui,mèo ăn cá dể bị đi ngoài bị phân lõng lắm bạn ạ!nên cho mèo ăn thịt luộc xé mõng!ăn lạt thôi bạn nhe!ăn mặn mèo bị ghẻ đó!

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
mèo nhà mình nó ko chịu ăn thịt. mình toàn cho ăn cá chim, cá thu, cá bạc má,... thế mà cũng chả chịu ăn. híc

bạn ko cần cho ăn thường xuyên đâu pé mèo nhà mình á ăn linh tinh ko à chũ yếu sé xác bọn chuột để ăn hi hi ú thấy sợ lun

huynhduc

Giống mèo nhà mình, cơm thì ko bao h ăn. Tòan ăn whiscat với thức ăn đóng hộp thui, khổ lắm cơ... ép ăn cơm thì lại bỏ bữa, làm ko nõ...!

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Hừ, bất chợt con mèo tham ăn kì lạ.. Chén khá nhìu nhưng chỉ lặt cá ra ăn, bi h 6,5 kg rùi. Làm thế nào giảm cân cho bé đây:(

Kim meo meo

Đừng cho chó mèo ăn nhìu thức ăn sẵn quá, ko tốt đâu, lúc nào ko nấu nướng được thì cho ăn. Mèo con nhà mình, mình ăn xong nhá 1 miếng cơm vs thịt thế là có bữa ngon lành cho bạn ý :2_002:

Mình thì cho bé nhà mình vừa ăn whiscat vừa ăn thức ăn của mình luôn. Gà kho và thịt kho tàu, cá kho, gan, tôm, trứng.....gì mình cũng làm nhạt bớt đi rồi trộn cơm nóng cho em ấy ăn. Vì ăn cùng thức ăn của mình nên cứ lúc nào ăn cơm xong là mình ngồi xé thức ăn và trộn cơm là em ăn liền một mạch..hi.hi... Bạn cứ thử cho ăn tất cả xem sao nhé.
Chúc em nha bạn ăn khỏe nha.
mèo kỵ tôm lắm - k nên cho ăn tôm b nhé

muna_le

Member
Bạn cứ để đó nó đói là nó phải tới ăn liền à, mèo mình hồi mới mua về cũng giống bạn kén ăn lắm mà mình tập riết bây giờ cái gì cũng măm măm hết đó

thanhnt1205

Member
Mèo nhà em 2,5th em toàn cho ăn hạt. Thỉnh thoảng cho ăn thịt gà và thịt heo luộc xé. Cũng vì em ko có time, ngày chỉ về nhà buổi trưa và tối nên đành để em ý ăn hạt.

vtkong

Mefo em cực kì kén ăn lun trời ạ! Cơm thịt gà, cá thì chỉ ngửi ngửi vài cái , ăn 2 muếng nhỏ rùi bỏ đi :( . Chỉ ăn food hộp và whiscat thui! Mà e chỉ đủ tiền mua đồ cho chó chứ làm gì có tiền cho mèo? E nhốt nó vào lồng cho bát cơm thịt, 2 ngày nhất định ko đụng đũa đến cơm? E đành thả bé ra cho ăn cơm với pedigree thì bé mới chịu ăn 7,8 hạt???? Các ace chỉ cho e cách dạy bé ăn cơm xì dầu thịt nha. Thanks ace!!!
Mèo tiểu thư quá nhỉ? Cho củ riềng là ăn ngay

vtkong

Mèo nhà em 2,5th em toàn cho ăn hạt. Thỉnh thoảng cho ăn thịt gà và thịt heo luộc xé. Cũng vì em ko có time, ngày chỉ về nhà buổi trưa và tối nên đành để em ý ăn hạt.
Toàn mèo tiểu thư, mèo nhà mình toàn ăn nước mắm ah. 1 bát cơm và 1 bát nước mắm đặt cạnh nhau. Ăn miếng cơm xong lại liếm bát nước mắm

shisheiran

Member
Theo mình, ăn MeO là kinh tế nhất, vì mình từng thử cho ăn cá rồi, tiền cá mỗi ngày còn mắc hơn cả MeO, lại mất công làm, kho, lại không để lâu được.
Không phải mình quảng cáo cho hãng đâu, nhưng MeO đúng là cứu cánh mà, mèo mình ăn nó từ bé teo, 4 tuổi rồi mà lông sáng bóng mượt mà khỏe mạnh, râu ria dài thòng.
Nhất là nó sạch, không bị bón, phân cũng không bị lỏng, đi ị xong lông lá đít vẫn sạch trơn.
Thứ 2 là nó tiện, đổ 1 phát ra là xong, không kiến bu, không thiu thối.
Thứ 3, nó ăn như vậy sẽ ít ăn bậy, ít nhiễm giun sán, cũng khó bị đánh bả nữa, gì cảm giác thèm với thịt cá tươi giảm nhiều, ít ăn vụng.