• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Trị ve, rận cho chó

duy1811

Chó nhà em lắm rận quá, bây h phải dùng thuốc hay sữa tắm gì để trị rận tốt đây ạ? Em google thấy nhiều người bán cái Hantox nhưng ko biết có tốt ko ạ?

One_more_night

Active Member
Chó nhà em lắm rận quá, bây h phải dùng thuốc hay sữa tắm gì để trị rận tốt đây ạ? Em google thấy nhiều người bán cái Hantox nhưng ko biết có tốt ko ạ?
_cách trị : 1 + 2
1 : tắm bằng dầu tắm chó, có chức năng trị ve,rận
2 : Tiêm thuốc trị ve,rận cho chó ( ve,rận sẽ chết khi hút máu có thuốc )
3 : nếu chó bị ve rận quá mức thì nên cạo sạch lông nó,tẩm xăng đốt quanh khu vực chó nằm,vì trứng ve,rận quanh đó rất nhiều,mà bạn không nhìn thấy được,tránh cho chó tiếp xúc với các con khác đang bị ve rận.Mặc áo cho chó,xích ở 1 ví trị cố định,tránh để chó ra ngoài vùi mình vào mấy chổ dơ
Okey Babi !

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
_cách trị : 1 + 2
1 : tắm bằng dầu tắm chó, có chức năng trị ve,rận
2 : Tiêm thuốc trị ve,rận cho chó ( ve,rận sẽ chết khi hút máu có thuốc )
3 : nếu chó bị ve rận quá mức thì nên cạo sạch lông nó,tẩm xăng đốt quanh khu vực chó nằm,vì trứng ve,rận quanh đó rất nhiều,mà bạn không nhìn thấy được,tránh cho chó tiếp xúc với các con khác đang bị ve rận.Mặc áo cho chó,xích ở 1 ví trị cố định,tránh để chó ra ngoài vùi mình vào mấy chổ dơ
Okey Babi !
bạn này nói khá đầy đủ, mình chỉ bổ sung thêm là bạn phải phun thuốc trị ve, rận quanh nhà nữa để ko còn mầm bệnh