• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

TP.HCM tìm 2 bé mèo đi lạc

hoaimeo

YTC Developer
Hai bé mèo nhà mình đi lạc ngày hôm qua, đã được bà bán mèo (mình ở Vũng Tàu) xác nhận bán cho khách nước ngoài mang biển số xe hơi 52 của TP.HCM. Nếu bạn nào nhìn thấy mèo nhà mình thì hãy giúp mình thương lượng với chủ mới cho mình chuộc lại. Mình sẽ rất biết ơn và hậu tạ. Mình tên Hoài, số điện thoại 0918003535. Đây là đặc điểm của 2 bé mèo nhà mình:
- Bé mèo đen tuyền là mèo 34, nhỏ bằng nắm tay, tai bên phải hơi bị dúm, đang điều trị nấm và tiêu chảy được 2 ngày, còn 5 ngày thuốc nữa (cứ nhìn thấy đống thuốc của bọn nó là mình lại không cầm được nước mắt)
- Bé mèo mướp là mèo anh lông dài lai to bằng hai nắm tay, lông quanh cổ được cạo sạch để trị nấm.
Hai bé mèo mình mới mua được mấy ngày, do vận chuyển vào cửa hàng ở LHP nên bị lây bệnh từ các con khác.

hoaimeo

YTC Developer
Mình nhớ 2 bé quá. Bé mèo lớn nhà mình mấy hôm đầu thấy 2 bé kia thì ghét lắm, cứ "phì phì" suốt. Đến lúc quen hơi nhau rồi thì lại mất nhau, huhu. Ngày nào nó cũng đi ra đi vào tìm 2 đứa kia, tâm trạng bất an lắm. Dù mới chăm 2 bé có mấy ngày nhưng do mình chăm kỹ và bé quấn mình nên cảm giác mất mát và hụt hẫng cứ theo mình mãi. Không biết 2 bé hiện giờ ra sao, hy vọng tìm được 2 bé mong manh quá...

vuthikimthu87

up cho bạn nè! Mình vừa gọi cho bạn xong đó! Mình cũng mong tìm được mèo Xuka của mình quá! Chúc 2 chúng mình cùng mau chóng tìm được mèo!

hoaimeo

YTC Developer
Cảm ơn mọi người nhiều! Mình vẫn chưa tìm được 2 bé. Không biết có cơ may nào không... Hy vọng chủ mới của 2 bé sẽ yêu thương bé như mình...

vuthikimthu87

bạn ơi, có thể Xuka của mình cũng bị đưa đi HCM bán rồi, mấy đầu mối mua bán chó mèo chuyên nghiệp đều nói vậy, khả năng tìm lại ở VT là rất thấp, mình đang nhờ bạn bè ra đường Lê Hồng Phong quận 10 chợ chó mèo để tìm Xuka. Bạn cũng nhờ người quen trên HCM đi tìm luôn đi, có thể kết hợp luôn in ảnh của 3 bé để tìm, càng nhiều người giúp và tìm càng sớm càng tốt, nếu bị bán rồi thì khó tìm lắm. MÌnh cũng nhờ bạn mình tìm luôn 2 bé cho bạn nhé!

vuthikimthu87

Bạn ơi mèo Xuka về nhà tối qua an toàn rồi, đội ơn trời, nó đi lang thang suốt 4 ngày mưa gió, ko biết nấp ở đâu mà ko kêu gào, cũng ko về nhà, nó chạy vào nhà hàng xóm, tối qua người ta gọi tớ sang nhận. Đón về nhà lông lá bê bết lem luốc, ăn như chết đói uống như chết khát, chắc con bé trốn ở đâu rồi đói quá ko chịu nổi nữa mới liều mạng chạy vào nhà người ta! May rồi, nếu bị bắt là bán lên HCM rồi :)
Mình chúc bạn sớm tìm được mèo nhé, số của mình là 0906605166, hôm nào cho mấy đứa mèo giao lưu nhé, VT mình ít mèo tây mà, chúng nó đều ở tình trạng tự kỷ vì ko có bạn.

hoaimeo

YTC Developer
  • Chúc mừng bạn nhé! Hôm nào bạn rảnh cho bé sang nhà mình chơi nhé. Bé nhà mình cũng là cái, bé mới được 7 tháng tuổi, nặng 2,4 kg, mình mua của bạn Đào ở Q7 TP.HCM. Lúc mới về với mình bé rất ngoan hiền, giờ thì nghịch như giặc, chắc tại nhà mình có một khoảng sân nhỏ, nhiều nắng và các loài bò sát như thạch sùng, rắn mối nên bé được dịp chạy nhảy nghịch ngợm suốt ngày. Vườn nhà mình chỉ trồng cỏ và bé đặc biệt bé rất thích gặm cỏ...

meo75

Hai em thương nhớ! Nếu ngày nào đó ông trời cho mình gặp lại nhau, chị sẽ tìm mọi cách để chuộc lại 2 em...