• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Topic thảo luận về cách nuôi rùa núi viền

SAkiller

Như chúng ta đã thấy rùa núi viền là 1 loài rùa vô cùng đẹp , Nhưng ko phải ai cũng có thể nuôi chúng , vì thường rùa thường bỏ ăn hoặc chết 1 cách ko lí do , khiến nhiều bạn trẻ đã rớt nhiều nước mắt , mình lập topic này để cùng thảo luận với các bạn cùng các chuyên gia cách chăm sóc rùa núi viền tốt nhất

SAkiller

mình xin mở đầu : rùa núi viền là 1 loài động vật ưa tự nhiên , và đường tiêu hoá vô cùng kém , sạch quá cũng die mà bẩn quá cũng die , thức ăn lạ miệng cũng die . VÌ vậy đầu tiên nên làm 1 chuồng nuôi sao cho giống tự nhiên , thức ăn nên chọn 1 loại tránh hỗn hợp như các loại rùa khác ăn , tránh việc tắm rửa thường xuyên cho rùa . Có sai sót mong mọi người chỉ bảo

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Theo diệt 7 thi núi viền đẹp thứ 2 sau hộp trán vàng (rùa Việt Nam). Cách nuôi lại khó hơn hộp trán vàng và theo tìm hiểu thì cần làm chuồng trại ở nơi thoáng mát, ánh nắng nhẹ. Có đất, cỏ, có dây leo càng tốt, cây lớn,cát,mùn cưa dày ngang mai(khô để rùa chui rúc lúc lạnh và ngủ), hồ nước lớn cho rùa ngâm mình (nên làm 2 hồ : 1 hồ lớn ngâm nước và 1 hồ nhỏ uống nước, 1 tuần thay nước 1 lần, nước giếng hoặc nước máy để nắng 30 phút) Thức ăn thì các loại rau củ chứa nhiều nước, mềm, ít cho ăn thịt vì không tốt lắm cho hệ tiêu hóa chậm của rùa.

SAkiller

ban diet7 nói ko đúng lắm , núi viền ko nên cho ăn hỗn hợp như núi vàng vì hệ tiêu hóa của chúng vô cùng kém , chỉ nên ăn 1 loại thức ăn nhất định , đặc biệt như nấm

vuongvespa_cr

nuôi nhiều rồi mà tới giờ vanb64 ko biết nv ăn cái j?? anh em nào thấy tận mắt nv ăn j chỉ mình với?

lazymen

T.Viên Năng Động
rùa núi viền rất đẹp nha ^^ mình nuôi cho ăn chủ yếu là nấm, là loại nấm đùi gà và nấm bi tròn, trước mình có sang tay 1 em chuyên trị thịt lợn nữa, dữ kinh hồn TT.TT

Trời ơi. . Sao bạn là người việt mà sao viết gì mà mình hiểu đươc. Có phải là chết không. Trả lời giúp mình cần gấp. Hay mình cho ăn cá con nhé

quangdung136

viền đúng là khó thuần
k biết có fai do tay người nuôi hay số mình hên
nhưng mình nghĩ bạn nào mới chơi viền, nên chọn nhưng e viền hung hãn 1 tý, chẳng hạn hay bò, thò tay trước mặt là đớp:))
thì về sẽ dễ thuần, cho ăn dễ hơn
và còn 1 điều nữa, nếu kiếm đc viền size tầm 10 > 12cm là ổn nhất, tuy còn non nhưng nếu đã thuần đc thì ăn uống sẽ tạp hơn, k kén chọn như mấy e size to, chỉ ăn nấm