• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tìm mèo lạc ở hà nội

chokyu

T.Viên Năng Động
Em mèo nhà mình đang có chửa đi đâu mất từ hqua chưa về. Từ trc đến h chỉ có đúng 1 lần m gọi nó k về , chưa.bh nó bỏ đi lâu nt này cả.Nó là màu tam thể :đen, cam, trắng . Mắt vàng, mình nghĩ có khả năng là nó bị bắt mất hoặc là đang trốn đi đâu để đẻ nên bạn nào có kinh nghiệm thì giúp mình nhé. Mình có nên làm tờ rơi để bọn trộm mèo biết

chokyu

T.Viên Năng Động
Em í bị lạc ở chỗ giải phóng kim đồng chị ạ. Đang chửa gần đẻ đến nơi thì đi đâu mất. Bh e cũng chẳng biết tìm ở đâu, chắc chiều ra trường trinh hỏi

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
tớ sợ nó đi tìm ổ đẻ ý, có khi đẻ xong con nó mới mò về, bạn cứ đợi xem sao

Ukm mình cũng nghĩ như bạn. Có khi em để mèo ở chỗ không kín đáo, nhiều người qua lại nên nó đi tìm chỗ khác để đẻ thì sao. Mèo nhà chị đẻ cũng thế nè, Tự nhiên tối hôm đấy nó đi đâu không biết, sáng hôm sau thấy nó cắp con nó về :D Hóa ra nó sang nhà hàng xóm đẻ :( Hix

chokyu

T.Viên Năng Động
tớ sợ nó đi tìm ổ đẻ ý, có khi đẻ xong con nó mới mò về, bạn cứ đợi xem sao

Mình cũng.mong là nt bạn ạ. Mưa to gió lớn nt này khổ thân nó quá.:(( Vừa phải đi tìm 1 vòng nhưng vẫn k thấy nó đâu. Cầu cho nó đc mẹ tròn con vuông r về sớm. Chứ ở ngoài nó cũng chả có j ăn

chokyu

T.Viên Năng Động
Ukm mình cũng nghĩ như bạn. Có khi em để mèo ở chỗ không kín đáo, nhiều người qua lại nên nó đi tìm chỗ khác để đẻ thì sao. Mèo nhà chị đẻ cũng thế nè, Tự nhiên tối hôm đấy nó đi đâu không biết, sáng hôm sau thấy nó cắp con nó về :D Hóa ra nó sang nhà hàng xóm đẻ :( Hix

E cũng mong là nt chị ạ,nó mới đẻ lứa đầu nên e cũng lo lắm. Thấy cái thằng làm nó có bầu nhà hàng xóm vẩn nhởn nhơ ở đấy chỉ sợ nó ăn mất mấy đứa mèo con

chiru

T.Viên Năng Động
đến khổ sao không xích nó lại.các bạn thương nó nhưng cũng không chú yí.bây giờ không biết tình hình nó ra sao.nói dại miệng lại vào tay mấy thằng bắt mèo hoặc bợm nhậu thì tội cả mẹ lẫn con.hồi trước mình nghe cậu bạn kể gần nhà có người bắt được con mèo đem ra thịt lúc mổ ra thấy 7 con mèo con :lac_dau:

chokyu

T.Viên Năng Động
đến khổ sao không xích nó lại.các bạn thương nó nhưng cũng không chú yí.bây giờ không biết tình hình nó ra sao.nói dại miệng lại vào tay mấy thằng bắt mèo hoặc bợm nhậu thì tội cả mẹ lẫn con.hồi trước mình nghe cậu bạn kể gần nhà có người bắt được con mèo đem ra thịt lúc mổ ra thấy 7 con mèo con :lac_dau:

M đang thấy có khả năng là cô hàng xóm bắt miu r, thế.cũng đc miễn là e nó.k bị vào hàng tiểu hổ

chokyu

T.Viên Năng Động
Ủa, sao em biết là cô hàng xóm nhà em bắt miu rồi ? Thế em không sang đòi à

Ông e mới chỉ đoán là nt thôi chị ạ. Tại htrc cô đấy cũng cắt lông miu. Bh nếu cô ấy bắt miu thật thì chắc e í đang ở cửa hàng của cô ấy bên định công r. Chỉ mong là miu k bị vào hàng tiểu hổ :(sắp tới e định đón thêm 1 e meo cho vui.nhà vui cửa với cả nếu miu quay về cũng có.bạn mà chơi. Trong nhà k có e meo nào buồn lắm

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Gần nhà chị có con mèo giống y con mèo em luôn :D cũng màu lông như thế, béo như thế, cũng chửa, vừa đẻ được 3 con mèo con rất xinh. Tiếc là chị thấy người ta nuôi bé này từ lâu rồi ^^ Để khi nào chị chụp ảnh cho em xem nhé :D