• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Tiểu Mạch Thảo] Chuyên cung cấp thực phẩm xanh và sạch cho thú cưng - Nhận ship hàng Mỹ

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
bạn ở ngay q4 hả. vậy nếu mình order ship wa q.7 đc hem? hay mình trên đường đi làm tạt qua q.4 mua đc ko? chung cư Tôn Thất Thuyết gần Hoàng Diệu q4 ko bạn? cỏ lúa mì này mình trồng mấy ngày thì có thể cắt để cho mèo ăn vậy bạn?

trangvt

YTC Developer
ivys said:
bạn ở ngay q4 hả. vậy nếu mình order ship wa q.7 đc hem? hay mình trên đường đi làm tạt qua q.4 mua đc ko? chung cư Tôn Thất Thuyết gần Hoàng Diệu q4 ko bạn? cỏ lúa mì này mình trồng mấy ngày thì có thể cắt để cho mèo ăn vậy bạn?
Uh. Mình ở Q.4, gần Riverside Palace đó bạn. Bạn ở Q.7 khúc nào? Nếu ko xa lắm thì mình ship cho :)
Theo lý thuyết thì 7 ngày, cỏ cao 15 - 20 cm là cắt cho bé ăn dc rồi.

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
uke^ dzị để wa lễ khoảng tuần sau mình nhắn tin đặt bạn nha.

về trồng thử cho mi' bé xem nó có khoái không. a` cái này là mình cắt ra xong có cần cắt nhỏ ra trộn với gi` em nó mới ăn ko bạn? hay là cứ cắt nhỏ ra cho vô chén là em nó ăn rui` ?

trangvt

YTC Developer
ivys said:
uke^ dzị để wa lễ khoảng tuần sau mình nhắn tin đặt bạn nha.

về trồng thử cho mi' bé xem nó có khoái không. a` cái này là mình cắt ra xong có cần cắt nhỏ ra trộn với gi` em nó mới ăn ko bạn? hay là cứ cắt nhỏ ra cho vô chén là em nó ăn rui` ?
Cảm ơn bạn nhiều. Khi nào cần thì bạn nói mình nhé :)
Thường thì mình thấy người ta không cắt cỏ, để bé ăn trực tiếp, không trộn với thức ăn nào hết. Mình nghĩ bạn cũng có thể cắt nhỏ cho bé ăn dc.

trangvt

YTC Developer
k_walk said:
hihi sao bạn k trồng thành phẩm sll rồi rao bán nhỉ? có thể mọi người sẽ tới lấy nhiều hơn :D hihi
Trồng thành cỏ thì phải tính giá khác nữa bạn ơi ^^ Nếu có ai cần thì mình cũng trồng giúp luôn, nhưng phải dặn trước 1 tuần mình mới trồng dc :)

AngelĐan

YTC Developer
Bạn ơi. Mình muốn đặt chậu bạn làm sãn luôn được không. Và giá là bao nhiêu. Sau khi bé ăn rồi thì bỏ chậu đó đi hay là cỏ tiếp tục mọc trở lại vậy bạn

trangvt

YTC Developer
meochip said:
ship ra HN bao nhiêu vậy bạn, :D
Mình sẽ gửi hàng qua công ty Tín Thành. Bảng giá ship mình sẽ up sau. Nếu mua từ 300g trở lên mình mới ship ra HN nha bạn. Bạn có thể mua chung với bạn bè để share hạt và tiền ship :)

AngelĐan said:
Bạn ơi. Mình muốn đặt chậu bạn làm sãn luôn được không. Và giá là bao nhiêu. Sau khi bé ăn rồi thì bỏ chậu đó đi hay là cỏ tiếp tục mọc trở lại vậy bạn
Được luôn bạn ơi. Bạn lấy bao nhiêu gram hạt? Trồng trong 1 chậu lớn hay nhiều chậu nhỏ? Nếu chậu lớn thì mình sẽ báo giá sau nhé. Hiện mình chỉ mới có chậu nhỏ thôi :) Sau khi cắt, cỏ sẽ tiếp tục mọc. Tốt nhất nên cắt 2 hoặc 3 lần cỏ. Vì để càng lâu thì càng mất nhiều chất dinh dưỡng.

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
khi nào đc bạn inbox mình giá 1 chậu cỏ nhỏ đã trồng rùi nhé. :le_luoi: có gì đc mình order 3 chậu nhỏ nhỏ về cho mí nhóc ăn thử coi sao.. hi`

trangvt said:
Đã up clip 2 bé thỏ nhà mình ăn cỏ lúa mì ^^
Chúc mọi người 1 ngày tốt lành!

trangvt

YTC Developer
ivys said:
khi nào đc bạn inbox mình giá 1 chậu cỏ nhỏ đã trồng rùi nhé. :le_luoi: có gì đc mình order 3 chậu nhỏ nhỏ về cho mí nhóc ăn thử coi sao.. hi`
Đã inbox cho bạn rồi ^^

AngelĐan

YTC Developer
trangvt said:
Mình sẽ gửi hàng qua công ty Tín Thành. Bảng giá ship mình sẽ up sau. Nếu mua từ 300g trở lên mình mới ship ra HN nha bạn. Bạn có thể mua chung với bạn bè để share hạt và tiền ship :)

Được luôn bạn ơi. Bạn lấy bao nhiêu gram hạt? Trồng trong 1 chậu lớn hay nhiều chậu nhỏ? Nếu chậu lớn thì mình sẽ báo giá sau nhé. Hiện mình chỉ mới có chậu nhỏ thôi :) Sau khi cắt, cỏ sẽ tiếp tục mọc. Tốt nhất nên cắt 2 hoặc 3 lần cỏ. Vì để càng lâu thì càng mất nhiều chất dinh dưỡng.
Vậy chậu nhỏ thì bao nhiêu tiền 1 chậu nhỏ vậy bạn. Mình muốn 1 chậu giống y chang chậu của mấy bé thỏ đang ăn đó. Châu đó bao nhiêu bạn.