• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

tình trạng thời tiết cho cá bẩy màu -HN

NguyenQuocPhan

YTC Developer
em có nuôi 1 đàn cá bảy màu (20 con ) thả trong 1 cái bể chậu cảnh . cao 10cm,rộng 60cm hình tròn.không biết phải làm thế nào để giữ đc nhiệt độ ổn định cho cá vì hôm nay mới se lạnh tí mà đàn cá của em năn ra chết sạch.em tiếc mấy em cá đang chuẩn bị đẻ lắm ai giúp em với.
- em nuôi ở trong phòng cạnh cửa ra vào .có ánh sáng chiếu vào đầy đủ vì cửa em luôn để hở.

meo.iu.nhim

rộng 60 cm tức là bán kính bể của bạn 30 cm nhưng cao lại có 10 cm....bể j lạ quá bạn ? Bể bạn thể tích không đủ, 20 chú cá thì pải là 200 lít . Chúng nó mới phát triển được. Nuôi 20 con là hơi đông đấy bạn. Diện tích mặt nước bạn là bao nhiu, có sủi oxy ko lại là 1 vấn đề cần bàn khác, nuôi trong bể tròn nghi là ko có lọc rồi .... bạn nên xem lại tí về môi trường sống trong bể nha. Riêng sửi ấm thì có sửi bằng đèn , máy sửi chuyên dụng. Bạn ra hàng cá để tham khảo các model nha :) chúc bạn thành công