• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Thực sự cần giúp đỡ (nuôi mèo mới đẻ dc 5 ngày)

GoldFish

Mèo nhà mình mới đẻ 4 con đc khoảng 5 ngày .. nhưng mèo mẹ đã bỏ đi đâu mất 2 ngày nay rôi ... mình đã đem mấy con mèo lên phòng để chăm .. nhưng ko biết chúng có qua đc ko nữa .. mọi người giúp mình vs ......
mình đã lót ổ mới cho chúng bằng thảm len trong 1 cái hộp nhỏ khoảng 30 X 40 ... có vẻ đến h thì chúng vẫn ổn .. còn kêu đc .. minh cũng đã pha sữa đặc cho chúng ăn dc 2 lần , mỗi lần 1/3 lọ thuốc nhỏ mắt .. lúc đầu ko biết nên pha hơi đặc .. h đã biết là phải pha loãng hơn rồi. .. thỉnh thoảng mình lai. lấy cái thảm len ra & dùng bàn la ủi cho ấm rồi lại cho vào ..
mình cần biết : nên cho ăn bao bữa 1 ngày , cần giữ ấm cho chúng thế nào ... cho ăn sữa đắc pha loãng có đc ko ?? .. các ban ai có kinh nghiệm thực tế thì giúp mình vs ..

2 con mèo thắng pha đen .. 1 con trắng tinh & 1 tam thể .. h để chúng chết thì tội lắm .. giúp mình vs .

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Bạn nên nhờ nhà ai có mèo đẻ giúp đỡ bạn à ...!
ko như thế kia thì khó lắm .. chết thì tội cho cac bé ... :(

GoldFish

mình cũng biết cơ hội sống của chúng ko cao !! .. nhưng h quanh nhà mình chả có ai có meo mẹ cả .. hình như cũng bị bắt hết rồi .. nhà còn 2 con mèo đen xì ( lứa trc của mèo mẹ) nhưng lại là mèo đực hết .) mình vừa cho chúng ăn xong .. 2 con đã hơi mở mắt ... và cũng biết tự mút bú ... cho mình hỏi luôn vs .. có khi nào mèo mẹ đẻ con xong đi chơi vài ngày mới về ko ... mình vẫn hy vọng nó chưa bị bắt mất ..

GoldFish

cho mình hỏi vs nếu nhờ mèo mẹ khac nuôi thi phải làm sao ?? . mang mèo nha mình đến đấy hay mang mèo mẹ đến nha mình .. có sơ. mèo mẹ kia cắn chết mèo con ko ... nếu mèo mẹ kia đang nuôi con thì cho thêm mèo nha mình vào ổ chúng có đủ sữa cho tất cả ko ?

GoldFish

giup minh vs .. hay ai do o ha noi .. khu vuc quan hai ba trung co meo nha de ? cho minh gui meo nha minh qua do dc ko ... 4 con van kha khoe manh ... lam on giup minh vs

GoldFish

cảm ơn bạn. ..đành cố tự nuôi chúng vậy ... chúng qua dc ngày nào tốt ngày đấy ...tính ra hết hôm nay chúng cũng qua dc 3 ngày ko có mẹ mà vẫn khá ổn rồi .. cảm ơn mọi người .

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Tội cho chúng nó thế :( Nhà mình cũng ở quận Hai Bà Trưng nhưng lại ko có mèo mẹ rùi :(( Có mèo cái thôi nhưng nó chưa làm mẹ bao giờ. Mong là các bé nhà bạn sống khỏe. Tội nghiệp quá. Nếu bạn cần giúp thì bảo mình. Nhà gần thì mình qua chăm bé cùng bạn nhé

toanvippro1831996

.´¯ì¥í:¦:ÑaღĐẳñg▒ÇấP
cảm ơn bạn. ..đành cố tự nuôi chúng vậy ... chúng qua dc ngày nào tốt ngày đấy ...tính ra hết hôm nay chúng cũng qua dc 3 ngày ko có mẹ mà vẫn khá ổn rồi .. cảm ơn mọi người .

bạn pha đừng quá loãng cũng đừng quá đặc nó sẽ rất khó tiêu, bạn chỉ cần cho nhiều len bông, vào ổ của nó, mèo sẽ tự chui vào, cố đừng để cho nó lạnh bụng, thế là có thể qua đc