• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Thực đơn dinh dưỡng cho Husky vậy có được ko ?

Mình đã tham khảo về dinh dưỡng của chó con từ 2-6 tháng tuổi , và sau đó mình tạo thực đơn cho bé cưng của mình với khẩu phần ăn như thế này , mấy bạn góp ý dùm mình nhé :X:X Cảm ơn rất nhiều

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Thực đơn có vẻ rất good. Nhưng bảng em đưa là thực đơn, Em đi thêm chi tiết về khẩu phần đi, lượng thức ăn cho theo bữa & calories cung cấp cho husky.

Có thể so sánh nó với toàn thức ăn viên cho cún không ?

Thực đơn có vẻ rất good. Nhưng bảng em đưa là thực đơn, Em đi thêm chi tiết về khẩu phần đi, lượng thức ăn cho theo bữa & calories cung cấp cho husky.

Có thể so sánh nó với toàn thức ăn viên cho cún không ?

Dạ e định là bây h thì cho ăn hạt ( mỗi lần cỡ 1 nắm tay hơn thôi ). Sau này khi đã 3 tháng thì sẽ tăng khoảng 2 - 3 nắm tay , và đến tháng thứ 4 thì bắt đầu chỉ cho ăn cơm là chính ;)

huska

minh cung dang chuan bi nuoi mot be husky :D be nha minh mang ve chac khoang gan 2 thang tuoi. k biet da ap dung duoc thuc don nay cua ban k? cai vu thuc don cho may be cung lam minh dau dau.

Gấu Nhật

YTC Developer
anh nghĩ em không nên cho chó ăn phô mai cũng như xúc xích,sữa chua em cũng nên hạn chế,vì phô mai là loại thực phẩm lên mốc ( lên men ) chó 2 tháng chưa hợp để ăn vì bụng dạ còn kém,xúc xích thì là đồ ăn sẵn,có rất nhiều chất có độc đối với chó ( kể cả là trưởng thành ) sữa chua em nên cho ăn 1 tuần 1 bữa thôi,như anh đã nói là bụng dạ chó con nó kém ^^ cánh gà hay thịt gà em nhớ bỏ xương hoàn toàn nhé.nói chung cho ăn hạt canin là đủ chất rồi,em k nên cung cấp quá nhiều đạm vào thời điểm này,hãy bổ sung canxi,rau củ nên cho ăn cà rốt và bí đỏ là tốt nhất ^^ rau cải xanh cũng đc nhé

dj_hh

ban oi be husky cua? ban y chang be' nha minh hehehehe ma minh ko biet che do dinh duong the nao la hop ly va du chat cho be husky cua mih.cun cua minh chac cung = do tuoi voi bear cua ban minh co yh ban co the add nick minh tien trao doi ve cach cham soc husky mong ban giup do minh YH : bitchybullshit_93@yahoo.com

mangaka

YTC Developer
bác ơiiii... có thực đơn dành cho phốc sóc từ 2 tháng tuổi ko bác???? nếu có thì post cho e xem vs

quan_dog90

Uy tín đặt lên hàng đầu
Trời nếu bạn thực hiện đúng theo thực đơn mà bạn đề ra thì quá ổn rồi cún của bạn sẽ phát triển tối đa về sức khỏe và hình thể đó ( hơn cả khẩu phần ăn của mình rồi )

tieu_tuan

Moderators
Staff member
thực đơn của bạn là quá chuẩn mình không có ý kiến tuy nhiên với húkkyy bạn nên thêm vào chế độ vận động nhé
Thân

hieupccc1

tất cả là do các bố tự đề ra + tâm lý quá chiều chuộng chó, chó 8kg mà cho ăn kiểu đó có mà chết ah, tính chế độ vận động của chó và của người ra xem lượng calo nạp vào 1 chú chó 8kg như vậy có tốt không. Cho chó ăn vừa phải + bổ xung canxi và khoáng chất thôi. Các bác ở TP lớn thì có thú y chuyên chăm sóc chó mèo còn ở tp nhỏ thì là gi có, cứ ra tiệm thuốc tây mua viên bổ sung chất khoáng và bổ sung canxi tán nhỏ hòa với sữa cho chó uống. Con rott nhà tôi nuôi mình ăn gì để dành một phần cho nó: tôi 60kg mỗi bữa ăn 3 chén cơm >> nó 20kg ăn cỡ 1,5 chén là ok rồi chủ yếu cho nó rau nhiều + khi nâu canh thì hời nhạt một tí để chan cho nó ăn (hiinh như chó nào cũng thích ăn canh. buổi sáng khoog có điều kiện nấu cơm thì luộc cho nó 2 quả trứng gà + 1 hộp sữa ( khoảng 10 ngìn) vừa rẻ, dễ hấp thu lại vừa tăng cường canxi; bữa trưa và chiều ngoài cơm như nói trên cho nó 1 cái cổ gà (cái này rất rẻ 1kg 20k được 6 cái, đỡ hóc xương vì xương đầu gà tương đối mềm và không sắc). lâu lâu chủ đi ăn trứng vịt lộn nếu nhớ thì mua cho nó 1 cái cũng được ^^. Đây là cách ăn rẻ theo mình nhưng tính ra cũng mất gần 20k/ngày, 2 vợ chồng + 1 chó thành 3 khẩu phần ăn rồi đó; chứ thấy các bác toàn cho ăn phomat thịt bò, thịt nac xé nhỏ, xúc xích không bít đã tốt chưa nhưng chắc chắng là rất tốn kém hehe

zaizai2022

bọn husky bụng kém lắm cho ăn kiểu gì miến lớn nhanh là được nhưng yêu cầu mỗi bữa cho thêm men tiêu hoá vào bạn ak

Hi ! Mình cũng nuôi nhưg đ.kiện có giới hạn nên mình chỉ cho ăn thế này thôi !
- Sáng 6h30 mình cho ăn chuối sứ !! ( có khi thêm ít hạt)
- Trưa 10h30 cho ăn cơm trộn với cá lựa xương põ ra( hoặc thịt gà kho , ngày nào cũng nấu riêng 1 nồi đồ kho cho nó) , có khi trộn cơm vs súp bán sẵn trong siu thị !
- Chiều 4h30 giống buổi trưa
- Tối 9h30 cho ăn thêm hạt
Đồng thời cho ăn thêm trái cây , sũa chua vào giữa buổi trưa và chìu !
Tuần cho ăn cổ gà 2 lần , trứng gà lộn 2 lần