• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Thói xấu của bé Miu, bác nào giúp em với

Đỗ Thanh Tùng

YTC Designer
Bé Miu nhà em lúc bình thường thì rất ngoan, không nghịch ngợm gì cả......... :03:
Nhưng mà mỗi khi bé í hưng phấn lên là cái gì động đậy cũng vồ, cũng cào, cắn xé :co_y_tuong_xau:
Tay em thì chi chít vết cào :lac_dau: Chả biết làm thế nào nữa nên em thôi kệ cho bé nghịch vậy :lau_mo_hoi:
Nhưng hôm qua, lúc em đang nằm trên giường chơi đt, mắt nhấp nháy, bé í rình từ xa, mắt như sát thủ, :154: phi vào định vồ mắt em nhưng may là có cái màn nó chắn nên bé ý ko lao vào được , nếu ko có cái màn thì chắc tối qua em mù mất :dead:

Bác nào có cách nào trị nó ko ? chứ thế này cứ đến tối là em phải nhốt bé vào mất :sadcorner:

:07: Các bác giúp em với !!!

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
namida said:
Bé Miu nhà em lúc bình thường thì rất ngoan, không nghịch ngợm gì cả......... :03:
Đỗ Thanh Tùng said:
Nhưng mà mỗi khi bé í hưng phấn lên là cái gì động đậy cũng vồ, cũng cào, cắn xé :co_y_tuong_xau:
Tay em thì chi chít vết cào :lac_dau: Chả biết làm thế nào nữa nên em thôi kệ cho bé nghịch vậy :lau_mo_hoi:
Nhưng hôm qua, lúc em đang nằm trên giường chơi đt, mắt nhấp nháy, bé í rình từ xa, mắt như sát thủ, :154: phi vào định vồ mắt em nhưng may là có cái màn nó chắn nên bé ý ko lao vào được , nếu ko có cái màn thì chắc tối qua em mù mất :dead:

Bác nào có cách nào trị nó ko ? chứ thế này cứ đến tối là em phải nhốt bé vào mất :sadcorner:

:07: Các bác giúp em với !!!
Bạn thử mua ít đồ chơi về cho bé nghịch xem, như chuột len hay cái cào móng đó. Mèo thích nghịch lắm,hay vồ hay cào nên cần giải tỏa tý, bạn cố chịu đựng đi, tất cả vì bé cưng ^^
Còn ban đêm tốt nhất nên xích hay nhốt, mèo hay hoạt động về đêm nhưng đành chịu, còn phải tránh nhiều thứ mà...
Chúc bạn vui vẻ =))))))))))

pinky1311

YTC Developer
Hihi giống y như bé Gấu nhà mình, hiếu động cực kỳ, tối ngủ thế nào khuya thấy đau đau mở mắt ra là thấy bé Gấu đang ngấu nghiến cái chân mình, bởi vậy ngủ là phải trùm mền kín mít haha tốt nhất bạn nên cho bé ngủ ở phòng khác với phòng có ng ngủ, ko thì cho bé vào chuồng vì ngủ say rùi chả biết mấy bé rình mò lúc nào đâu

MrDieuKay

YTC Developer
Bé nghịch và hiếu động thế thì tốt nhất mua đồ chơi cho bé. Với cả phải cần thiết mua một bộ kìm + dũa cắt móng cho bé. Chứ không thì các loại bàn ghế, salon chăn nệm bé cào rách hết đấy

Đỗ Thanh Tùng

YTC Designer
Ui, hồi trc mình có cắt móng cho bé Mun (chị bé Miu) nhưng vì bị cắt móng nên lúc chạy cầu thang ko bám đc nên trượt chân ngã. Từ hồi ý chả bao h mình cắt móng cho bé nào nữa

meo

Òa giống bé nhà mình qá . Hưng phấn lên tự dưng hiền lành biến thành ác quỷ quay ra gặm tay và cào chủ . kinh nghiệm của mình là cứ thẳng tay mắng bé .

Mỗi lần vậy mình vỗ nhẹ vào bé rồi trợn mắt lên mắng hư , mấy hôm đầu thì bé sợ chạy tót vào gầm giường nhưng sau ngoan hẳn , khi nào sờ vào người mình là không bao giờ hé 1 tí móng nào ra nữa . Minh nằm trên thảm nhiều lúc bé vuốt mặt mình bằng lòng tay ý , mềm mềm êm êm

À mình cũng hay làm đồ chơi cho bé nữa , cũng chẳng khó làm lắm mà lại tiết kiệm , bé phá hỏng lại làm tiếp :Onion38:

tieuthuquayhlqn

Thành viên tích cực
Bông nhà mình cũng vậy đấy...Bé còn ko phân biệt đc da mình với quần áo nữa cơ. Ai dè Chồng mình mặc quần đùi mà em ý phi lên bám vào quặc bộ móng để nhẩy phăng phắc trèo lên...Hi.hi..Thế là mình đành phải cắt móng cho em nó. Khổ thân em, từ khi bị cắt móng là em nhẩy và bám rất khó. mình sẽ thử cách của bạn Méo xem sao nha...hi.hi..Cảm ơn bạn.

meo

Mình nghĩ là mỗi khi bé phởn cứ vứt đồ chơi cho cào cấu chán là lại hiền ngoan . À còn ngồi trên ghế thì mình có lời khuyên là thả 2 chân xuống đất hoặc nhường 1 chỗ trống cho bé leo không thì chân mình thành chỗ bé bám vào leo lên ghế . Hồi xưa mình bị mấy lần , sẹo lâu mãi mới hết :lau_mo_hoi:

tieuthuquayhlqn

Thành viên tích cực
Uh.. Người mình hiện giờ chỗ nào cũng có sẹo hết rùi :lac_dau: Nhưng từ hôm cắt móng là ko bị nữa..Thank bạn đã nhắc nha.

Cat Tree Vietnam

YTC Developer
Mèo con thì nó thường hiếu động vậy, cấm cũng chả được :154: Tốt nhất bạn mua (hoặc tự làm) cho em nó ít đồ chơi (bóng, cá, cây cào móng...) rồi mỗi ngày dành 15-20 phút chơi cùng em nó là hay nhất.

Cloudy1995

Nina nhà mình cũq v hihi
Nó khoái như là gặm tay mình, bu chân cạp cạp vào ban ngày
Ban đêm nó bùn hay s mà mỗi lần mìh gặp con bé nó đều ngoan lạ lùng @@ nằm yên cho vuốt, nhưq khi mìh đi ngũ nó níu kéo r kêu meo meo tội lắm, nhưq biết s đc tại ba mẹ mìh k cho mèo ngũ chuq :(
Bủi sáq nó chờ mìh trx phòq đòi ti mẹ :-o nhìn thuơq lắm, hồi nhỏ bé bị vứt, lúc đó còn bé xíu, mìh maq về nuôi, lúc đó chưa biết cách nuôi mèo, k píc mua bình sữa cho bé, bé rúc vô ngừi mìh tìm ti nên h cũq thàh thói qen. Nhìn bé bú cái khăn vui lắm.
Cơ mà đi học về là nó chuyển saq hành động cào cào cạp cạp @@