• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Thắc mắc về mèo mang thai

Thời gian mang thai mèo ta là 57,5 ngày, mèo lai là 58,5 ngày, mèo tây thuần là 59,5 ngày. có thể đẻ sớm hơn hoặc chậm hơn một vài ngày. Mèo đẻ non thường chết sớm. Mèo không đậu thì sau một tuần, chậm thì vài tuần sẽ động dục trở lại biểu hiện gào đưc, chổng mông, hai chân sau đạp. Tỷ lệ phối giống đậu lần đầu khá cao nhưng có nhiều bé cái sau 2,3 chu kỳ phối giống mới đậu thai được do nhiều yếu tố khách quan hoặc tâm sinh lý, thời điểm rụng trứng.

Suri Mie

Hic, các bạn ơi cho mình hỏi, em mèo nhà mình đi lấy đực được 1 trong tuần về thì ốm,ăn uống kém lắm, k ăn nhiều như trước nữa. Liệu em ý có bị sao k ạ? Nhà mình ở quê nên k có thú ý. Mong mọi ng giúp đỡ. Thanks.

Không phải đâu anh ơi , mèo cái rụng đc nhiều trứng nhiều buồng trứng tốt và dạ con khỏe mạnh , mới có thể sinh nhiều con đặc biệt là số trứng rụng đó , quyết định số mèo con . Về phía tinh trùng thì không có vì nếu tt yếu thì sẽ ko đậu con nào lun rồi . Tài liệu này nếu đi họp VCC em thấy chị Sheryl soạn thảo rất cặn kẽ về vấn đề sinh sản , nhiều cái ta lầm tưởng là như thế hóa ra lại sai .
Ví dụ như em đọc mới biết mèo đực nhảy mèo cái 1,2 cái đầu vào những ngày đầu động đực là để kích mèo cái rụng trứng , sau khi mèo đực nhảy mèo cái mới rụng trứng và phải nhảy tiếp thêm vài lần sau đó , tỉ lệ đậu thai mới cao , vì mèo cái sẽ rụng trứng khoảng 24 giờ sau khi mèo đực nhảy lần đầu , thường thì lúc đó tt đợt đầu có thể đã chết hết để đảm bảo thì sau đó mèo Đực phải nhảy 2,3 lần nữa khả năng đậu thai của mèo cái cao tới 90 % gì đó .
Vậy bạn ơi. Cún cũng vậy hả !@? Hỏi thiệt á

hongnhi2012004

cho minh hoi ti,meo nha minh ti no hong va to,bung nua,no dang manh thai,minh ko biet lam cach nao cho cham soc cho meo khi co thai nua,no ko chanh va cau gat lam,thuong hay nam voi minh, nhung cung co cau minh va can khi minh so bung no,no an rat nhieu ngay doi an den 6 lan. Con duc nha minh thi nhu heo ma minh ko biet lam the nao de no ko di khoi nha minh nua, co vai nguoi nen cat hai cuc gi sau xudj no, ko biet co dung ko. mong moi nguoi giup

kiwi1106

Well-Known Member
cho minh hoi ti,meo nha minh ti no hong va to,bung nua,no dang manh thai,minh ko biet lam cach nao cho cham soc cho meo khi co thai nua,no ko chanh va cau gat lam,thuong hay nam voi minh, nhung cung co cau minh va can khi minh so bung no,no an rat nhieu ngay doi an den 6 lan. Con duc nha minh thi nhu heo ma minh ko biet lam the nao de no ko di khoi nha minh nua, co vai nguoi nen cat hai cuc gi sau xudj no, ko biet co dung ko. mong moi nguoi giup
Mèo nhà mình cũng nhiều lần mang thai rồi. Theo kinh nghiệm của mình thì bạn cứ để nó tự nhiên đi. Bạn đừng sờ vào bụng nó vì bụng là phần nhạy cảm của mèo, nó ko thích bị sờ đâu. Nếu bạn thân với nó thì khi mang bầu nó sẽ quấn bạn hơn, đặc biệt là lúc đau đẻ thì nó sẽ đi theo bạn hoài và bắt bạn phải vuốt ve nó. Về phần con đực thì nếu nó ko gây tác hại gì tới con cái thì cứ để nó vậy thôi. Bạn chú ý dọn ổ cho bọn mèo con thì phải dọn chỗ khuất người, tránh ánh sáng, tiếng động.

tien1111

anh chị cho em hỏi? mèo cái của em ko chiu cho con đực nhảy,,,e giử đầu nó cho con đực hành sự...xxx dc khoảng 10 -20 giây...sao đó cái nhà em tát đực 1 cái..con đực buôn ra. khoảng 2 phút sao e giữ tiếp thế là anh đực xxx thêm dc 1 chút nữa...vậy gái nhà em có thể có bầu dc chưa anh chị...???
Mình khống chế xxx vậy mèo cái có đậu thai dc ko ạ...

tien1111

dạ. nó gần nhau đc 3 ngày rồi ạ...mà mèo cái của e dự lắm ko cho mèo đực lại gần. mèo đực thì kêu gê quá nên e phải ra tay... hôm trước đó thấy mèo cái lăn lộn tưởng tới kỳ...êm rước mèo đực đang rạo đực về..giờ thành ra như vậy... bó tay ùi..

Hà Thõ

Mèo nhà mình vừa giao phối xong bước sang này thứ 2. mà giờ n nằm im 1 chỗ. chả ăn chả làm gì ạ. chỉ nằm thôi, người hơi nóng. động vào bụng n hất xuống là n khè cắn. mn cho e hỏi là sao ạ.

Phuongmasker

Cho
E đọc tài liệu của a Lam đấy , a Lam giới thiệu cận thận là tài liệu VCC đi off phát , do chị Sheryl nghiên cứu cẩn thận , biên soạn in phát cho mn , úi ui đóng tập ghim hẳn hoi , in cẩn thận từng tờ , nhìn tài liệu kiểu slide em đoán là file pP trình chiếu đây mờ .

Phát tán tiết lộ tài liệu mật , tài liệu quý là phải từ a Lam :))
cho em hỏi ké tý ạ. Nhà em có 2 em mèo đực và 1 cái nếu khi mèo cái gào mà cả hai em mào đực nhảy cùng 1 lúc thì có sao không ạ? Con nhảy trước con nhảy sau có sao k ạ?

kiwi1106

Well-Known Member
Cho

cho em hỏi ké tý ạ. Nhà em có 2 em mèo đực và 1 cái nếu khi mèo cái gào mà cả hai em mào đực nhảy cùng 1 lúc thì có sao không ạ? Con nhảy trước con nhảy sau có sao k ạ?
Haha cũng chả sao cả đâu bạn. Nhưng nếu bạn ko có ý định để mèo đẻ thì nên triệt sản đi. 2 thằng mèo đực 1 con mèo cái ở cùng nhà thì 2 thằng kia cũng dễ đánh nhau lắm.