• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Thắc mắc về hành vi mua bán thiếu trung thực của 2 thành viên badspam và iloveyoudogandcat

Status
Không mở trả lời sau này.

meo_hu_don

YTC Developer
Xinh chào mod trên diễn đàn mình. Lời đầu tiên mình muốn nói là mình thắc mắc không phải vì ghen tị , cạnh tranh gì cả. Mình hiện tại không có nhu cầu mua bán mèo gì nên ko có ghen ghét gì với 2 thành viên badspam và iloveyoudogandcat.
1. Thành viên badspam trong 2 ngày gần đây có post trên diễn đàn 2 topic bán mèo. Đầu tiên bạn ấy nói mèo bố là mèo ba tư. Khi bị 1 số thành viên phát hiện ảnh mèo bố là 1 bé mèo đã được chuyển vào Sài Gòn và thắc mắc, bạn vào trả lời rằng bạn không có ảnh mèo bố nên lấy tạm ảnh mèo bố lứa trước minh hoạ. Điều đáng nói là mèo bố là mèo anh lông dài. Bạn badspam lấy ảnh của 1 chú mèo ba tư minh hoạ cho 1 chú mèo anh lông dài, không nói là hình minh hoạ, và cũng không nói mèo bố thực sự là mèo anh lông dài. Như vậy bạn badspam có hành vi không trung thực về nguồn gốc của mèo bố.
Khi bị các thành viên khác thắc mắc badspam đã lập 1 topic thứ 2 , topic này nói rằng mèo bố là mèo anh lông dài.
2. Thành viên iloveyoudogandcat đăng 1 topic có nội dung giống y hệt topic thứ 2 của badspam . Mình đã thắc mắc trong topic của iloveyoudogandcat rằng bạn iloveyoudogandcat và badspam thực chất chỉ là 1 người hay là bạn ấy bán mèo hộ badspam nhưng không nhận được trả lời.
Đây là link topic của iloveyoudogandcat http://www.yeuthucung.com/topic/70669-meo-anh-long-dai-lai-nga-hot-hon-hot-moi-cac-ban-vao-xem/
3. Mình không hiểu rõ lắm về quy định khoá topic của diễn đàn. Nhưng mình nhận ra là 2 topic của bạn badspam đã được xoá hết. Mình cũng từng lập topic, tự khoá topic của mình khi bán mèo xong và mình thấy là các bình luận cũng như topic vẫn có thể xem được. Vậy tại sao 2 topic của badspam lại bị xoá?
Mong là các bạn nào đi qua và đã từng đọc topic của badspam có thể vào và xác nhận với mod 1 câu. Vì link không còn nên không có bằng chứng.
Cám ơn mod và các bạn :good_job:

Yêu Thú Cưng

† Ác Nhân †
Đã tìm đc sự trùng khớp IP của nick iloveyoudogandcat và badspam.

Đồng thời cũng tìm đc 2 topic cùng nội dung

Topic của badspam (đã bị Mod vohoanghai88 xóa đi)

Topic của iloveyoudogandcat
http://www.yeuthucung.com/topic/70669-meo-anh-long-dai-lai-nga-hot-hon-hot-moi-cac-ban-vao-xem/

Vậy YTC sẽ pm cho 3 nick trên để làm rõ những việc sau.
  • @iloveyoudogandcat và badspam: 2 bạn vào làm rõ việc trùng IP và trùng nội dung bài viết.
  • @badspam: Bạn vào giài thích việc phản ảnh của meo_hu_don về việc ko trung thực của bạn.
  • @vohoanghai88: Tại sao lại xóa bài viết của badspam trong khi badspam chỉ yêu cầu close topic.

Các bạn có 48h để vào giải thích. Hình thức xử phạt sẽ đc quyết định sau.

vohoanghai88

T.Viên Năng Động
mình thấy bạn ấy pm hộp thư va cũng co đọc nói sẽ close và nhờ mình xoá topic đăng hình ba mẹ lại , minh cũng pm noi cai gì phải buôn bán minh bạch rút kinh nghiệm lần sau , rồi xoá topic hộ bạn ấy , bạn ấy hứa mấy ngày nữa mới đăng lại topic

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Có gì sao không công khai!mà phải inbox hết ng này tới ng khác thế bạn!?
Có topic phàn nàn về bạn, admin đứng ra giải quyết mời ng trong cuộc vào đây giải trình, minh bạch rõ ràng, cớ j lại cứ phải inbox????
Bạn meo_hu_don, admin cg như mọi ng ở đây đang đợi lời giải trình của bạn ngay tại topic này về việc sử dụng 2 nick, quan trọng hơn là lấy cái nick thvien uy tín ra để mà rao lại cho cái topic ko trung thực kia, thì bạn đang làm ảnh hưởng tới cái danh dự và uy tín của các bạn thvien uy tín khác đấy

kun.9x

YTC Developer
cái vấn về ở chỗ là b ấy lại lấy 1 nik khác với danh nghĩa là thành viên uy tín để bán mèo, những bạn mới vào 4rum k biết lại cứ nghĩ b ấy uy tín thật nhưng thật ra k phải. Cái quan trọng thứ 2 là b ấy inbox cho rất nhiều ng` xin xỏ ỉ ôi gây ảnh hưởng làm phiền khác Và cái thứ 3 là b ấy thay vì cảm thấy có lỗi công khai xl mọi ng`, b ấy lại nói miễn mèo tây là đc k quan trọng xuề xòa cũng k sao và nói đó là 1 lí do rất đơn giản . Bạn ấy thật vui tính khi cho rằng chuyện này rất đơn giản và xuề xòa cũng đc, mặc dù b ấy co nik là tv uy tín mà lại nói 2 giống mèo na ná nhau. Đã vậy cuối cùng lại quay ra nói là đó k phải mèo của mình, đăng bán hộ nên k biết , thế sao k nói từ topic đầu, mình b ấy nói đến nahf cutuyetthanh để chụp lại bé bố, thế k hiểu là mèo của ai đây, lời nói nào cũng thấy mâu thuẫn. CHả hiểu bạn ấy nghĩ gì, chưa tính thêm khả năng lớn b ấy lập 1 vài nik để tự tung hô bài nữa

Alice_311

Miêu Nữ
Mình đã bảo bạn rồi, công khai xin lỗi làm minh bạch mọi chuyện ra thì không nghe, cứ bảo là không quan trọng với xuề xòa đi. Bạn bảo mèo là của nhà bạn, rồi lại ib với mình là không phải mèo nhà bạn, khi đi phối giống cũng chả phải bạn đưa đi, bạn cũng chả chăm, mình cũng chả hiểu bạn nói cái gì hết, THÀNH VIÊN UY TÍN ạ.

ThuKhoaTamThan

YTC Developer
1 Chung quan điểm. Đồng ý kiến.
Trước kia. Mình nghĩ thành viên uy tín nó phải khác. Nhưng giờ.... Chẳng biết hiểu ntn nữa.
2 Mình đang còn thắc mắc là tại sao topic trước mình có cmt mà mod lại xoá của mình ( chắc cũng 1 số cmt của ng khác k có lợi cho topic ) mà 1 số cmt khác lại để lại. Phải chăng đây là đây theo kiểu '' Nhất hậu đệ Nhì QUAN HỆ '' rồi bán mèo thế nào thì bán khi ta đã có tiếng rồi.
3. Mọi người nghĩ xem.
1 thanh viên uy tín lâu năm. Thế mà mèo ald và mèo 34 bảo na ná rồi chọn đại 1 tấm ảnh thay cho mèo bố gọi là XUÈ XOÀ. Nghe nó có lọt lỗ tai k. điều này k thể chấp nhận được
Công nhận là mèo mẹ là có gen từ loài mèo khác thật. ( khuôn mặt tròn ) nhưng bảo lai xíu xiu. Thế là thế nào. Trong khi đó mèo Nga thì ai ai cung biết đặc điểm dễ nhận thấy là long trắng mắt xanh mặt dài.
Mọi người nhìn vào mèo con và nhận xét thì sẽ rõ. ( có thể vào xem đàn mèo trước của con bé nhà mình. Cũng mặt tròn lông trắng. Mắt vàng. Đi phối nhà cutuyethanh và ra đàn con khác nhau hoàn toàn. B lên google gõ QÚY TỬ NĂM RỒNG BÁ ĐẠO).
4 còn riêng mình nghĩ mèo mẹ nhà chủ top là ald lai Nga. Mèo bố là mèo Nga chứ k phải 2 dòng ald và 34. Và chủ top này là rất có máu làm ăn. Khai sai thông tin để hét giá trời.
Đấy là ý kiến riêng. Mong mọi người ném gạch chỉnh sửa.
kun.9x said:
cái vấn về ở chỗ là b ấy lại lấy 1 nik khác với danh nghĩa là thành viên uy tín để bán mèo, những bạn mới vào 4rum k biết lại cứ nghĩ b ấy uy tín thật nhưng thật ra k phải. Cái quan trọng thứ 2 là b ấy inbox cho rất nhiều ng` xin xỏ ỉ ôi gây ảnh hưởng làm phiền khác Và cái cứ 3 là b ấy thay vì cảm thấy có lỗi công khai xl mọi ng`, b ấy lại nói miễn mèo tây là đc k quan trọng xuề xòa cũng k sao và nói đó là 1 lí do rất đơn giản . Bạn ấy thật vui tính khi cho rằng chuyện này rất đơn giản và xuề xòa cũng đc, mặc dù b ấy co nik là tv uy tín mà lại nói 2 giống mèo na ná nhau. Đã vậy cuối cùng lại quay ra nói là đó k phải mèo của mình, đăng bán hộ nên k biết , thế sao k nói từ topic đầu, mình b ấy nói đến nahf cutuyetthanh để chụp lại bé bố, thế k hiểu là mèo của ai đây, lời nói nào cũng thấy mâu thuẫn. CHả hiểu bạn ấy nghĩ gì, chưa tính thêm khả năng lớn b ấy lập 1 vài nik để tự tung hô bài nữa

Alice_311

Miêu Nữ
ThuKhoaTamThan said:
Trước kia. Mình nghĩ thành viên uy tín nó phải khác. Nhưng giờ.... Chẳng biết hiểu ntn nữa.
2 Mình đang còn thắc mắc là tại sao topic trước mình có cmt mà mod lại xoá của mình ( chắc cũng 1 số cmt của ng khác k có lợi cho topic ) mà 1 số cmt khác lại để lại. Phải chăng đây là đây theo kiểu '' Nhất hậu đệ Nhì QUAN HỆ '' rồi bán mèo thế nào thì bán khi ta đã có tiếng rồi.
3. Mọi người nghĩ xem.
1 thanh viên uy tín lâu năm. Thế mà mèo ald và mèo 34 bảo na ná rồi chọn đại 1 tấm ảnh thay cho mèo bố gọi là XUÈ XOÀ. Nghe nó có lọt lỗ tai k. điều này k thể chấp nhận được
Công nhận là mèo mẹ là có gen từ loài mèo khác thật. ( khuôn mặt tròn ) nhưng bảo lai xíu xiu. Thế là thế nào. Trong khi đó mèo Nga thì ai ai cung biết đặc điểm dễ nhận thấy là long trắng mắt xanh mặt dài.
Mọi người nhìn vào mèo con và nhận xét thì sẽ rõ. ( có thể vào xem đàn mèo trước của con bé nhà mình. Cũng mặt tròn lông trắng. Mắt vàng. Đi phối nhà cutuyethanh và ra đàn con khác nhau hoàn toàn. B lên google gõ QÚY TỬ NĂM RỒNG BÁ ĐẠO).
4 còn riêng mình nghĩ mèo mẹ nhà chủ top là ald lai Nga. Mèo bố là mèo Nga chứ k phải 2 dòng ald và 34. Và chủ top này là rất có máu làm ăn. Khai sai thông tin để hét giá trời.
Từ từ, trước hết, thông tin về xuề xòa mà bạn kun.9x đưa ra là từ bạn Badspam inbox cho mình.

ai thích thì mua bạn ạ......quan trọng là mèo con trông như nào thôi,lý do rất đơn giản....tôi ko tìm đc ảnh của mèo bố nên lấy luôn ảnh mèo ba tư đực năm ngoái phối cho vào - vì tôi nghĩ phần đấy cũng ko quan trọng lắm- xuề xoà cũng ko sao,ai ngờ bị các bạn ném đá ác quá,chiều nay tôi đã hỏi lại người phối giống và nhờ người phối tìm ảnh hộ,và mới để ý là mèo anh lông dài- lúc đi phối mèo vì thấy mèo kêu ghê quá nhức đầu ko chịu đc nên tôi cũng xuề xoà giao mèo cho bạn tôi để bạn tôi đem đi phối nhà nào cũng đc miễn là mèo tây,có lẽ vì xuề xoà ko quan trọng chuyện đăng bố mẹ lắm nên bây giờ trả giá thôi.......
tôi ko trực tiếp nuôi dạy chăm sóc- đây là mèo của 1 người thân trong gia đình nhờ tôi bán hộ thôi nên thông tin cũng lúc nhớ lúc quên bạn ạ
tôi chỉ giúp đăng lên đây thôi.......
vậy bạn nhé-tminh` không còn gì để nói đâu,nếu bạn thương mình thì xoá dùm mình mấy cái cm cũ của bạn đi là mình biết ơn bạn lắm rồi- thân ái.....
Và theo mình nghĩ, mèo mẹ của bạn ấy là Nga lai ald chứ không phải ALD lai nga, vì máu ngau nó chiếm đếm 80% rồi. Mặt bé mèo của bạn ấy chỉ tròn hơn bé nhà mình chút thôi. Và mình đảm bảo là bố mấy bé cũng là nga, vì mặt cái thằng mắt 2 màu nhà bạn ấy chả khác gì bé mèo Nga trên ava của mình khi còn nhỏ. À, bé nhà mình cũng có chút máu ald chứ bộ :157:

meo_hu_don

YTC Developer
ThuKhoaTamThan said:
3. Mọi người nghĩ xem.
Về giống mèo mẹ thì nhiều người nghi vấn lắm bạn ạ. Nhưng bạn ấy cứ nói thế thì mình cũng không nói gì lại được. Cá nhân mình thấy mèo con cũng chẳng thấy giống bố. Mình lập topic này chỉ nói đến việc bạn badspam quanh co về giống của mèo bố, và việc 2 bạn có chung 1 địa chỉ ip thôi :)

ThuKhoaTamThan

YTC Developer
B còn biết là ald. Mình.... Bó tay. Thấy chủ đầu tiên của bé nhà mình bảo vs chủ t2 là 34 lai Nga. Mình cũng chỉ biết vậy. Nhưng mình xem thì...
Ờ. Mắt cũng vàng. Mặt cũng tròn tròn hao hao ald. Mình quy luôn nó lai ald. Nhưng thích nhất là cặp mắt to và cái tính hâm hâm của nó.
Còn giờ mình muốn xem chủ top trả lời các cmt của mọi người.
Chạy đâu cho hết nắng.
Alice_311 said:
Từ từ, trước hết, thông tin về xuề xòa mà bạn kun.9x đưa ra là từ bạn Badspam inbox cho mình.

Và theo mình nghĩ, mèo mẹ của bạn ấy là Nga lai ald chứ không phải ALD lai nga, vì máu ngau nó chiếm đếm 80% rồi. Mặt bé mèo của bạn ấy chỉ tròn hơn bé nhà mình chút thôi. Và mình đảm bảo là bố mấy bé cũng là nga, vì mặt cái thằng mắt 2 màu nhà bạn ấy chả khác gì bé mèo Nga trên ava của mình khi còn nhỏ. À, bé nhà mình cũng có chút máu ald chứ bộ :157:

ThuKhoaTamThan

YTC Developer
Mình thì sao cũng được. Nhưng vì kiến thức về mèo mình đang còn hạn hẹp. Nên k dám khẳng định ở đây.
Mình chỉ ghét là mấy thể loại lừa lọc này. K trung thực trong buôn bán và cố ý hét giá mèo để chuộc lợi ntn. Cực kì ghét chứ k phải ghét.
meo_hu_don said:
Về giống mèo mẹ thì nhiều người nghi vấn lắm bạn ạ. Nhưng bạn ấy cứ nói thế thì mình cũng không nói gì lại được. Cá nhân mình thấy mèo con cũng chẳng thấy giống bố. Mình lập topic này chỉ nói đến việc bạn badspam quanh co về giống của mèo bố, và việc 2 bạn có chung 1 địa chỉ ip thôi :)

meo_hu_don

YTC Developer
ThuKhoaTamThan said:
Mình thì sao cũng được. Nhưng vì kiến thức về mèo mình đang còn hạn hẹp. Nên k dám khẳng định ở đây.
Mình chỉ ghét là mấy thể loại lừa lọc này. K trung thực trong buôn bán và cố ý hét giá mèo để chuộc lợi ntn. Cực kì ghét chứ k phải ghét.
Mình cũng thế, kiến thức về loài mèo còn nhiều cái chưa biết, mình nghĩ không nên nói về giống mèo làm gì, mình làm rõ việc có phải 1 người dùng nhiều nick hay không . Chứ tranh cãi về giống mèo thì khó lắm :go_mo:

ThuKhoaTamThan

YTC Developer
Bạn và e bạn viết tn. 1 nội dung. Nhưng chẳng bao giờ 2 người viết lại giống y hệt nhau cả. Từ kiểu viết. Cách diễn đạt qua từ ngữ
meo_hu_don said:
Mình cũng thế, kiến thức về loài mèo còn nhiều cái chưa biết, mình nghĩ không nên nói về giống mèo làm gì, mình làm rõ việc có phải 1 người dùng nhiều nick hay không . Chứ tranh cãi về giống mèo thì khó lắm :go_mo:

kun.9x

YTC Developer
ThuKhoaTamThan said:
3. Mọi người nghĩ xem.
lần gần đây nhất mình cũng đưa bé nhà mình đến phối vs e mèo ở cutuyethanh nhưng mình thấy bé đực đâu có giống bé mà b ấy đăng, mình mới phối cách đây có 1 tháng

Tieu Miu

Hari Purey Cattery
meo_hu_don said:
Uh, làm jì có chuyện cả đàn ko con nào giống bố chứ ==".

ThuKhoaTamThan

YTC Developer
Đấy là ảnh đầu tiên nhà cutuyethanh đấy. Về sau cô ấy thay ảnh khác. B xem lại mấy topic đầu tiên là có
kun.9x said:
lần gần đây nhất mình cũng đưa bé nhà mình đến phối vs e mèo ở cutuyethanh nhưng mình thấy bé đực đâu có giống bé mà b ấy đăng, mình mới phối cách đây có 1 tháng

Status
Không mở trả lời sau này.