• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[thắc mắc] Mèo con 2 tháng ăn nhiều như hạm

beobeo2111

Hi các bạn,

Tuần trước mình có nhận nuôi một bé mèo mướp 2 tháng tuổi, tên bé là Beo. Vừa về thì bé phát bệnh giảm bạch cầu, may mắn là nhờ các bác sĩ bé đã vượt qua được.

Tuy nhiên, bé ăn nhiều quá làm mình bối rối. Gần như là cứ cho vào tô pate whiskas là nó chiến đấu ngon lành, 1 ngày có thể ăn hết 1 bịch nhỏ 85g - có ăn kèm hạt luôn. Ăn xong rồi là vô thao cát ị cục cục. Xong rồi lại nhào vô ăn tiếp.

Mình không biết mèo con tầm 2 tháng thì ăn bao nhiêu bữa là đủ no. Vì mình sợ bé ăn nhiều quá bể bụng thì toi, mà cứ meo meo đòi ăn suốt thôi.

Cám ơn các bạn nhiều nhé, lần đầu tiên nuôi mèo nên mình chưa có nhiều kinh nghiệm lắm.

~Quỳn Quỳn~

hì, dễ thương~ :happy-91::happy-91::happy-91: bạn cho bé ăn vừa đủ thôi nhé, đừng cho con ăn nhiều quá. Đợt con Nấm nhà mình 2 tháng mình cho nó ăn ngày ba bữa, tháng hết 1 gói hạt 500g vs tầm 1kg pate, thịt gà, lợn,...v.v ( lúc đấy mới nuôi nên bị bản mặt xin ăn của nó lừa tình nên cho ăn hơi quá đà :lau_mo_hoi:) sau ăn nhiều quá đến mức bị rối loạn tiêu hoá, tiêu chảy liên miên phải cho uống thuốc mới khỏi:((
~
~
~
Mà con giỏi quá, vượt qua đc bệnh giảm bạch cầu :17: Chúc cho bé Beo mau lớn xinh, khoẻ mạnh :143163ljogging::143163ljogging::143163ljogging: