• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tất cả các mem YTC vào đây đóng góp ý kiến nhé!

Tình hình là thời gian gần đây trên YTC xuất hiện rất nhiều trường hợp lừa đảo.Chuối thấy rất bức xúc về chuyện này.Bởi vì những trường hợp bị lừa thì đa phần đều là những người yêu quý động vật thực sự,nhẹ dạ cả tin.Vậy nên khi mà họ bị mất tiền,khi bị đe dọa ngược lại hoặc không muốn phiền phức thì đều"ngậm bồ hòn làm ngọt",Như vậy tạo ra 1 tiền lệ rất xấu và tình trạng lừa đảo tiếp tục diễn ra,gây thiệt hại về tiền của và tinh thần cho người mua hàng,mất uy tín của diễn đàn.Hôm nay Chuối post bài này rất mong member,mods,mins cùng nhau tham gia đóng góp ý kiến để quản lý chặt chẽ các thành viên trên diễn đàn để tránh tình trạng lập nick lừa đảo hoặc dìm hàng,nói xấu người khách hay phá hoại diễn đàn.Rất mong mọi người tích cực đóng góp!

DoReMi

YTC Developer
đúng rồi,nên cảnh giác chặt chẽ những thành phần như vậy.tránh việc ấy lại xảy ra ở diễn đàn mình.
Người mua muốn mua ở xa thí tốt nhất nên có người quen ở chỗ cần mua,đến xem dùm và đi cùng đến nơi chuyển cún luôn cho an toàn.tránh trường hợp "Trộm long tráo phụng" hix..
mà a chuối ơi,trường hợp bị "Trộm long tráo phụng" thì mình phải xử lý sao?

đúng rồi,nên cảnh giác chặt chẽ những thành phần như vậy.tránh việc ấy lại xảy ra ở diễn đàn mình.
Người mua muốn mua ở xa thí tốt nhất nên có người quen ở chỗ cần mua,đến xem dùm và đi cùng đến nơi chuyển cún luôn cho an toàn.tránh trường hợp "Trộm long tráo phụng" hix..
mà a chuối ơi,trường hợp bị "Trộm long tráo phụng" thì mình phải xử lý sao?

Bởi vậy nên YTC cần có các biện pháp quản lý chặt chẽ hơn các thành viên.Vậy nên mình lập Pic này để các bạn cùng đóng góp nè

lekhoa2812

T.Viên Năng Động
like mạnh bài này mình nghĩ nếu mà giao hàng đi tỉnh khác thì bên mua nên xin đầy đủ số điện thoài hay địa chỉ của người bán cho xác thực , nếu có lừa đảo thì xách dao qua nhà nó chém :go_mo: ( nam mô em tu)

Nguyễn Hưng

Love my Tender
Super Moderator
mem lập nick lừa đảo hoặc dìm hàng,nói xấu người khách hay phá hoại diễn đàn.===> cái này có nội quy rồi mà Chuối? Nếu phát hiện ban nick vĩnh viễn.
Diễn đàn cũng đã có nhóm uy tín để các mem biết mà đăng kí, người mua ko sợ nhầm hàng. Như vậy cũng thấy ổn rồi, chỉ tại các mem ko để ý, cũng chưa biết đến nhóm uy tín thôi, vì vậy nhóm uy tín cần phát huy mạnh và quảng bá hình ảnh mình nhiều hơn nữa!

mem lập nick lừa đảo hoặc dìm hàng,nói xấu người khách hay phá hoại diễn đàn.===> cái này có nội quy rồi mà Chuối? Nếu phát hiện ban nick vĩnh viễn.
Diễn đàn cũng đã có nhóm uy tín để các mem biết mà đăng kí, người mua ko sợ nhầm hàng. Như vậy cũng thấy ổn rồi, chỉ tại các mem ko để ý, cũng chưa biết đến nhóm uy tín thôi, vì vậy nhóm uy tín cần phát huy mạnh và quảng bá hình ảnh mình nhiều hơn nữa!

hic,tại e thấy như vậy thì thiệt cho những mem buôn bán mới.DÙ gì ai cũng có bước khởi đầu mà anh.Với lại e muốn mình quản lý chặt hơn về thành viên đăng ký trên diễn đàn.Như vậy để tránh lừa đảo!

I♥umeo

T.Viên Năng Động
mỗi đường link ADM nên cho chỉ được đưng kí 1 ních thôi .. ! ví dụ bị ban nich người ta vào lập ních khác thì sao ..

Nguyễn Hưng

Love my Tender
Super Moderator
hic,tại e thấy như vậy thì thiệt cho những mem buôn bán mới.DÙ gì ai cũng có bước khởi đầu mà anh.Với lại e muốn mình quản lý chặt hơn về thành viên đăng ký trên diễn đàn.Như vậy để tránh lừa đảo!

Cái này buộc mem muốn đc lòng ng mua thì đăng kí uy tín, ok thiệt ai hết em

mỗi đường link ADM nên cho chỉ được đưng kí 1 ních thôi .. ! ví dụ bị ban nich người ta vào lập ních khác thì sao ..

Ban IP là xong thôi

Nhung90

T.Viên Năng Động
lỡ nó ra tiệm net? chẳng lẽ net có 30 máy ban 30 lần à?

umh, đúng đúng, ra quán net nó kứ lập bừa ra ấy, mất j` của bọ... mỗi lần lừa vài trăm k, 1 tháng em lừa vài lần lấy tiền xài đỡ, chẹp chẹp... mà mấy bạn mất tiền lại cứ "thôi coi như tui mất tiền ngu cho bạn đó" ôi, họ đã vô sỉ đến mức lừa đảo rùi thì nghe nghe chửi vài câu có là j`, mà chắc j` họ đã nghe, lúc ấy lượn qua chỗ khác kiếm ăn... mình ngồi ức chế nói này nói nọ khác j` mình quay mặt vào tường nói cho mình nghe đâu, haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz... các hạ nào có cao kiến mời chỉ giáo cho mọi ng đi

lỡ nó ra tiệm net? chẳng lẽ net có 30 máy ban 30 lần à?

Cần gì ra tiệm net.Ultra suft là xong

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
hay là lập 1 topic về các thành viên uy tín . cho thông tin của họ vào , và phân loại ra từng mục , vd mục hamter có ai đó ghi ra , chó có ai uy tín ghi ra và đưa thông tin của họ vào , mèo có ai đó .vv.v.v . rồi post thông tin xong thì post số đt và ảnh cho họ nhận dạng chỉ khi nào đúng mặt họ đúng tên , địa chỉ và số đt thì mới gd . ko pít có đc hok các bác cho ý kiến nhé

chirido

YTC Developer
Em mới vào chưa biết hết tình hình của diễn đàn nếu có gì sai thì bỏ qua cho em nhé!
Em nghĩ dd mình nên tuyển 1 anh admin chịu trách nhiệm ở từng khu vực,như vậy khi có 1 bạn ở khu vực khác mua hàng thì mua bán trao đổi wa admin (tất nhiên là anh admin fai uy tín 1 chút ). vì giá tiền mua 1 chú cún cũng khá là nhiều nên nếu để bị lừa như thế thì dd chắc chắn sẽ bị ảnh hưởng.