• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tắm cho mèo anh lông dài

Hanhlinh

Nhà e mới nuôi 1 em mèo anh lông dài khoảng 2 tháng, lần đầu tiên mình tắm cho n k tắm chung với nó nên nó rất sợ, kiểu phát điên luôn ý :(( hoảnh loạn. Làm tnao để cho n quen với việc tắm mà n k hoảg nữa?

:hi: em cũng tắm cho bé ALD lai 34 nhà e mấy lần rồi mà bé nhà e mới được 2 tháng 3 ngày :)...Chị pha nước ấm cho bé, làm ướt lông từ từ chứ đừng đổ nước lên người bé ngay, từ từ từ dưới lên tránh đầu bé ra nhé ( lưu ý ko để nước vào tai vì bé dễ viêm tai ). Sau đó cho dầu thơm ra tay sát đều lên toàn bộ người bé ( trừ cái đầu ), sau khi chị thấy sạch rồi thì xả nước thật nhanh sạch khắp người. Lấy khăn lau khô kết hợp dùng máy sấy giữ ấm tắm vài lần là bé quen chị ak :)) chúc chị thành công.

Bạn để ý bé có hay nghịch nước ko nếu có thì bé dễ tắm .Mà bé nhà bạn chích ngừa sao rồi ,theo mình thì 3th hả tắm chứ bé nhỏ quá koi chừng cảm đấy mèo nó tự làm sạch được bạn yên tâm .Hoặc là bạn mua phấn tắm khô cũng được