• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tại sao Chuột mẹ lâu vẫn chưa đẻ ?

HeeN

Be hams nhà e trc đây đi khám ng ta nói có bầu mà h vẫn chưa đẻ ,hôm nay mới lên hỏi lại ng ta lại bảo ko bik dù ko có triệu chứng lưu thai hay gì hết .Có ai biết chỉ giúp em với ạ ???????????????

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
HeeN said:
Be hams nhà e trc đây đi khám ng ta nói có bầu mà h vẫn chưa đẻ ,hôm nay mới lên hỏi lại ng ta lại bảo ko bik dù ko có triệu chứng lưu thai hay gì hết .Có ai biết chỉ giúp em với ạ ???????????????
pé pạn mang thai beo nhiu ngày rùi có cho bé ăn đầy đủ ko?? những thức ăn bổ sung có cho ăn ko??

Syrian Hamsters mang thai 16-18 ngày .
Russian Hamsters mang thai 18-21 ngày .
Chinese Hamsters mang thai 21-23 ngày .
Roborovski Hamsters mang thai 23-30 ngày .
Hybrid Hamsters (Hamster dòng lai) có ngày sinh không xác định nhưng cũng trong khoảng thời gian 32 ngày trở xuống

Gia Long

Member
iuhamslem nói đúng đấy, bé hams nhà bạn mang thai bao lâu rồi???bạn bổ sung cho bé nhiều thức ăn vào nhe!!!Có thể bé hams nhà bạn bị mang thai trâu đó, tức là bị quá ngày rồi nhưng vẫnchuaw thấy gì, nếu để lâu có thể thai bị chết lưu đó, cẩn thận nha!(theo mình thì là như vậy, vẫn chưa chắc chắn đâu)!CHÚC BẠN SỚM CÓ BABY ĐỂ ẴM-BỒNG::) :lol:

HeeN

iuhamslem said:
pé pạn mang thai beo nhiu ngày rùi có cho bé ăn đầy đủ ko?? những thức ăn bổ sung có cho ăn ko??

Syrian Hamsters mang thai 16-18 ngày .
Russian Hamsters mang thai 18-21 ngày .
Chinese Hamsters mang thai 21-23 ngày .
Roborovski Hamsters mang thai 23-30 ngày .
Hybrid Hamsters (Hamster dòng lai) có ngày sinh không xác định nhưng cũng trong khoảng thời gian 32 ngày trở xuống
dạ cũng hơn cả tháng rồi ạ mà bé mà em thuộc loài Russian Dwarf Hamster ạ lâu quá mà lại ko thấy bé đẽ e có đưa đi hỏi thì ng ta lại nói không bít nên em cũng chã biết làm sao ? e lo quá :(((

HeeN

Gia Long said:
iuhamslem nói đúng đấy, bé hams nhà bạn mang thai bao lâu rồi???bạn bổ sung cho bé nhiều thức ăn vào nhe!!!Có thể bé hams nhà bạn bị mang thai trâu đó, tức là bị quá ngày rồi nhưng vẫnchuaw thấy gì, nếu để lâu có thể thai bị chết lưu đó, cẩn thận nha!(theo mình thì là như vậy, vẫn chưa chắc chắn đâu)!CHÚC BẠN SỚM CÓ BABY ĐỂ ẴM-BỒNG: :) :lol:
thật ko ạ???? nhưng sao lại ko có triệu chứng hay gì ạ???

Gia Long

Member
HeeN said:
thật ko ạ???? nhưng sao lại ko có triệu chứng hay gì a
thật ra cũng có loài hamster mang thai nhưg khó nhận biết được dấu hiệu bạn à, vì thế hãy bình tĩnh và quan sát bé theo thời gian xem sao nhé@!!!!!Nhớ cung cấp thức ăn cho bé đầy đủ và chú ý đến bé bạn nhé!!!Nhớ đừng động lồng bé nhiều vì có thể làm bé bị choáng =)) bé sẽ ko chăm con cẩn thận hoặc sẽ ăn con nữa đấy!!!!!Chúc bạn sớm có đàn baby hamster khoẻ mạnh@!!!!!!!!!!!!!!

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
HeeN said:
thật ko ạ???? nhưng sao lại ko có triệu chứng hay gì ạ???
úi trời ơi!! chắc hams của pạn giống mình rùi lần đầu mih nui hams âu pít pé có thai từ lúc ngoài tịm âu mang thai gần cả tháng ko sinh rùi em pé chết trong bụng khi pé sinh chảy máu nhìu và chết lun hichic nhớ lại vẫn đau lòng vô cùng ! bụng pé bạn đã to lắm chưa nếu đã to rồi thì mang đồ trong chuồng ra hết đi vì bé mang thai lâu khi sinh các pé con rất dễ chết lỡ lúc sinh pé chạy vòng vòng làm tổn thương em pé là nguy đó!

HeeN

iuhamslem said:
úi trời ơi!! chắc hams của pạn giống mình rùi lần đầu mih nui hams âu pít pé có thai từ lúc ngoài tịm âu mang thai gần cả tháng ko sinh rùi em pé chết trong bụng khi pé sinh chảy máu nhìu và chết lun hichic nhớ lại vẫn đau lòng vô cùng ! bụng pé bạn đã to lắm chưa nếu đã to rồi thì mang đồ trong chuồng ra hết đi vì bé mang thai lâu khi sinh các pé con rất dễ chết lỡ lúc sinh pé chạy vòng vòng làm tổn thương em pé là nguy đó!
to lắm ạ mà bé vẫn ko chịu đẽ lo bé bị gì qua bạn ơi ,mà lấy đồ ra hết chỉ đễ đồ ăn vs nước thôi hã bạn? giúp mình với mình lo quá hic hic

Gia Long

Member
to lắm rồi thì chúc mừng nhé!!! theo mình thì bé thực sự đã có thai và chuẩn bị ''lâm bồn'' đó, bạn hãy tìm hiểu về cách chăm sóc hams mẹ sau sinh và cách nuoi hams baby đi là vừa nhé!!!!!!!!!!!!!!
CHÚC BẠN MAY MẮN!!!!!!!!!!!!1 :le_luoi:

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
HeeN said:
to lắm ạ mà bé vẫn ko chịu đẽ lo bé bị gì qua bạn ơi ,mà lấy đồ ra hết chỉ đễ đồ ăn vs nước thôi hã bạn? giúp mình với mình lo quá hic hic
ukm! pé hám mang thai ko cho chạy bóng âu nhe!!cố gắng lên phải để ý pé đó vì từ giờ pé có thể sinh bất cứ lúc nèo

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
HeeN said:
à mình mới pít thêm thông tin là pé mang thai chạy well sẽ dễ sinh đó pạn để well vô y!! cố lên nhé! chúc hams pạn may mắn

HeeN

iuhamslem said:
à mình mới pít thêm thông tin là pé mang thai chạy well sẽ dễ sinh đó pạn để well vô y!! cố lên nhé! chúc hams pạn may mắn
Cám ơn bạn nhá à mà biết khi nào bé chuẩn bị đẽ thế bạn ?

kimboori

bạn ơi!hams sẽ có 1 số bé k có bầu nhưng vẫn có các triệu chưng nhé!hơn nữa theo bạn ns thì bé bạn đi khám và ng ta ns nt >>>có thể là mang thai giả hoặc bé k có thai bạn nhé!!! còn 1 số bé có bầu nhưng mang thai ít baby nen biểu hiện k rõ bạn ạk!!!nếu bé của bạn đi khám hơn 1th rùi mà vẫn chwa sanh thì bé k có bầu đâu bạn ^_^ !!!mình nuôi cx lâu rùi nên đó là KM rút ra thui!mong m.n đừng gạch đá!!!

Gia Long

Member
nhưng phải cẩn thận khi cho wheel vào đó, nếu bế chạy kịch liệt quá có thể sẽ bị lưu thai đó bạn, hãy cẩn thận!!!!!!!!!

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
HeeN said:
Cám ơn bạn nhá à mà biết khi nào bé chuẩn bị đẽ thế bạn ?
oh bé thường sinh vào lúc gần sáng á! pạn phải chịu khó thức sớm để xem có giúp gì dc pé ko? :03: pé pạn mang thai lâu we coi chừng sinh khó á! nên phải canh nếu thý pé khó sinh thì dùng ngón tay vuốt thật nhẹ bụng bé cho phôi thai trồi ra nhé!! ( :154: cấm ko dc dùng móng nhọn vuốt bụng pé âu nui hams thì phải cắt hết móng nhé!!)

Gia Long

Member
tốt nhất là để bé tự sinh, đừng ngó vào nhiều quá nếu khonngo bé sẽ bị cháng đó, nếu quá gấp thì hãy giúp thôi chứ đừng quá lo lắng mà làm hại bé nhé!!!!!!!!

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
Gia Long said:
tốt nhất là để bé tự sinh, đừng ngó vào nhiều quá nếu khonngo bé sẽ bị cháng đó, nếu quá gấp thì hãy giúp thôi chứ đừng quá lo lắng mà làm hại bé nhé!!!!!!!!
ừ mà nghe nói là lúc sinh phải trùm vải đen quanh bồn phải ko nhỉ?? :hmmm:

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
Gia Long said:
uh, nhung dung trum kin qua nhe, neu khong se tao khong khi bi bạch cho hamster =)) khó sinh
vậy là mình bít tại seo pé nhà mình sảy thai rùi :co_y_tuong_xau: cũng tại pa mình mở tivi ầm ầm nên nó khó chịu ko sinh dc :sadcorner: mình thật có lỗi zới pé của mình :ngoi_xom: mình hại pé chết thê thảm đúng là vô trách nhiệm mà huhuhuhu...... :Onion07: :Onion48: :07: vì chuyện đó mà mình ân hận đến pi hio72 un! pa mình hai chết hết 2 pé hams iu của mình rùi thật đau khổ wa!! :Onion26: