• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Tư vấn loài chó alatka malamute

hoangphuc1999

Theo mình được biết là giống chó được ưa chuộng nhiều nhất là giống chó alatka malamute vì nó có bề ngoài rất cường tráng và đầy sức mạnh,ở Bắc Cực thì chúng được dùng để kéo xe.Chúng có màu lông rất đẹp.Mình rất muốn nuôi một con nhưng rao ở ngoài xã hội thì có nguy cơ là chó Trung Quốc rất cao.nên bạn nào biết nơi bán chó alatka malamut thì xin hãy giúp mình = cách trả lời trên đây hoặc gọi đến số điện thoại của mình:01887634424.xin cản ơn!!!!!!!!!!!! :Onion38:

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
Hi bạn, đầu tiên e nó là alaska malamute nhá :3 mình nghĩ để đảm bảo sức khỏe thì b nên mua chó nhà đẻ ( được xem chó bố chó mẹ) hoặc mua chó có giấy tờ nhập từ các trại uy tin
done !

lxtrag

T.Viên Năng Động
- Chó nào cũng đa số từ Trung Quốc về thôi bạn ( còn Thailan ... thì không bàn nhé vì đâu có cô cậu lái chó nào mà chui qua Thailan lấy cún về bán ) . Chó TQ mua về thì hên sui thôi có thể sống và cũng có thể lật nhưng mình thấy lật nhiều hơn là sống những bạn chưa có kinh nghiệm nhiều thì nên né ra những cô cậu lái chó này vì thứ nhất mình không có kinh nghiệm nhiều chui vào mấy ổng phán giống nó là như thế này thế nọ , xương xỏ lồi ra không phải do gầy do bệnh như vậy là chuẩn rồi nếu mập mập thì nó bị béo phì @@ , và vì mình đang đam mê nên có thể buông xuôi mua luôn mấy em đang bệnh ( bên ngoài bình thường nhưng đừ đừ bên trong cứ nghĩ vài ngày rồi sẽ hết nhưng có khi bé sẽ thành thiên thần bay theo phù hộ )
- Mình không pr hay gì cả nhưng một số nơi mình thấy mấy bạn khác mua thấy yên tâm là bên chú Chính alaska ( bảo hành 6 7 tháng chó nhà đẻ ) , Nguyen Rua , Phú ( 2 bạn này thì nuôi thấy bé ổn rồi mới giao cho mình ) và hiển nhiên cái giá cũng sẽ khác một vài cô cậu lái chó khác . Tuy nhiêu mua ở đâu thì mua giấy tờ bảo hành và giao kèo của 2 bên như thế nào thì nhất định phải rõ ràng nhé bạn .