• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

samoyed thường xuyên ăn đầu gà có tốt ko?

lucy của mình đc 4th rồi ,mình thường xuyên mua đầu gà luộc nhừ cho cún ăn ,vậy có tốt ko.cho mình xin chỉ dẫn dinh dưỡng hợp lý cho cún to lớn và khoẻ mạnh .thanks..........:loa_loa:

lxtrag

T.Viên Năng Động
Mình cũng ko rõ nhưng 1 số anh cao thủ nói là đầu gà tính đi tính lại thì chất dinh dưỡng không cao lắm
Nhà mình cũng nuôi alas nhưng vẫn mua đầu gà , phổi , cà rốt cho tụi nó ăn từ nhỏ đến bây giờ tình hình thì thấy phát triển ok ( nếu cho vận động hợp lí ) nhưng bộ lông thấy ko ok lắm nên gần đây thì mình chuyển sang hột vịt lộn + đầu gà luôn rồi 2 3 ngày thì cho em sữa chua với mỗi ngày 1 gói medium gì đó của vibec

bjnnguyen

Member
ăn đầu gà cũng ok ma bạn nhưng hạn chế cho ăn da đầu vì mỡ nhiều không tốt cho chó đâu,cố gắng hạn chế lượng mỡ trong thức ăn cho tụi nhỏ

yeukunlam

YTC Developer
Mấy cún nhà mình ngày nào cũng cho ăn phổi, xương bò, ăn cơm nó ko chịu ăn, như vậy có tốt ko nhỉ :((