• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

rùa núi vàng mới mua... hix

clhiclken

e mới mua 1 e núi vàng, 1 tuần rồi mà nó không uống nước cũng như ăn j. nhìn bên ngoài thì không sao, nhiệt độ phòng tầm 25. ai biết làm thế nào giúp vs..

nhangak

Turquoise Member
Uống nước thì cứ cho nó vào chậu nước.KHông ăn thì thử lấy chuối ra nhử coi

clhiclken

mình cho cà chua, rau muống, dưa chuột, chuối...rùi mà nó chỉ đi qua mà ko thèm ngó. hĩx. mình có cho vào chậu nc nhưng nó cứ đòi ra

clhiclken

bạn up hình em rùa hiện đang thế nào :D ...... có dạn người ko hay gặp người rút lại ... nhiệt độ phòng bạn 25 ..có điều hoà hay ko .... nếu có thì nên đem nuôi ở chỗ nào nhiệt độ ổn định ít thay đổi đó bạn .... :D

cũng dạn ra phết. ko có điều hòa, gió tự nhiên thui bạn ak. mình ko biết up pic. hi

BeeBoo

T.Viên Năng Động
bạn để 1 miếng rau xà lách vào chuồng .... rồi đi đâu đi đừng ngồi kế em nó ..... sáng mai xem lại còn ko .... mình thường dùng chiêu này cho mấy em nào ko chịu ăn ....thường thường là ok .... nhìu em ko wen người gặp người chỉ muốn trốn đi vào hốc nằm .... mình để đồ ăn đó rồi tự nó ra ăn ..... bạn thử xem sao ...good luck :D

kiesuke

YTC Developer
xa-lack hay ca-rot di ban..dam bao an ngon lanh..rua cua minh chu yeu la 2 thu nay.

kuz4iluv

YTC Developer
rùa mới về thường là sẽ bỏ ăn từ 3-7 ngày :D..có những con có thể k ăn gì từ nửa tháng đến 1 tháng liền,bỏ ăn có thể do stress môi trường sống,hoặc do vừa qua kì nghỉ đông nên rùa dậy chưa muốn ăn,với tình trạng stress,bạn nên để e nó vào 1 cái thùng các tông (ví dụ như thùng mì hảo hảo :D) rồi để vào chỗ nào trong nhà ít người qua lại và ít tiếng ồn,thả thức ăn vào(nên dùng thêm những loại quả có mùi thơm như chuối,dứa,mít....) rồi đi chơi khoảng 2-3h sau quay lại xem nó đã ăn chưa,chuồng nuôi rùa cũng phải có hang trú cho e nó nữa,còn với rùa dạn mà vẫn chưa ăn thì bạn thử mang e nó ra phơi nắng sáng từ 15-20p xem sao :D.có thể thức ăn trong bụng của e nó chưa đc tiêu hoá nên k có chỗ chưa cho đồ ăn mới.để e nó ị 1 bãi thì tình hình sẽ khả quan hơn nhiều đó :D...
Thân

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Nhiệt độ hơi thấp nên không có năng lượng hoạt động, phơi nắng tích cực, tăng nhiệt độ phòng lên, mới về nhà lạ hơi và nhút nhát. chịu khó thỉnh thoảng bế hay nhìn nó trong 5- 10 phút, Cho ăn thức ăn có mùi thơm, có nước đầy đủ trong vài ngày tới.

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Good. Chúc pet khỏe mạnh và mau lớn

hieunguyen3k

YTC Developer
hồi mới nuôi mình cũng như bạn, hay lo lắng, bạn cứ để cho bé quen môi trường đi là ăn ngay ấy mà, nhóm ngó bé vừa thôi k bé nhát, chắc mới vè cứ 2 phút qua ngó lần, 5 phút cầm lên chơi chứ gì :le_luoi: