• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

RC Maxi Junior

GroomBaby

Member
CÚn nhà em mới 3 tháng tuổi hiện giờ e đang cho cún ăn hạt maxi Junior cả 3 bữa mỗi bữa khoảng 200g . + với ăn phô ai bò cười + dầu cá xen kẽ ngày nhau . Tối thì thỉnh thoảng e cho bé ăn hoa quả .
Em chó cún ăn như vậy có đc k ạ . lâu lâu cún nhà e lại đi phân sệt màu xám .

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
GroomBaby said:
CÚn nhà em mới 3 tháng tuổi hiện giờ e đang cho cún ăn hạt maxi Junior cả 3 bữa mỗi bữa khoảng 200g . + với ăn phô ai bò cười + dầu cá xen kẽ ngày nhau . Tối thì thỉnh thoảng e cho bé ăn hoa quả .
Em chó cún ăn như vậy có đc k ạ . lâu lâu cún nhà e lại đi phân sệt màu xám .
Bt b à...Nhưng b cho ăn nhiều chất quá đấy,bỏ bớt ngày đi xen 3 món 1 tuần thoy...TĂ thì là món ko bh đổi...Lâu lâu thay nó = cơm ấm trộn thịt ra hoặc cá róc hết xương ^^

Pham hoang ngoc tram said:
Phô mai thì ăn ít thui. Còn hoa quả thì theo mình là ko nên ăn đâu
Phô mai vs chó ăn nhiều ko sao đâu,hams tiêu chảy chứ chó thì ko,chó nhà m 2 ngày ăn 1 hộp đó ^^
Hoa quả tốt chứ sao,bé có ăn ko mới là chuyện...Cho thì hạn chế quả chua ko có lợi cho tiêu hóa như chanh (chua quá ý),taó lê nho hay gì gì đó ăn đc tuốt...Nhà m toàn cho ăn kiểu hoa quả dầm ^^

zaizai2022

bạn ak hoa quả chẳng cần đâu bạn mua hoa quả thà mua thịt sống cho e ý ăn còn tốt hơn , chó là động vật ăn thịt bạn nhé

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
zaizai2022 said:
bạn ak hoa quả chẳng cần đâu bạn mua hoa quả thà mua thịt sống cho e ý ăn còn tốt hơn , chó là động vật ăn thịt bạn nhé
Cho chó ăn nhìu thịt sống sẽ làm khơi dậy bản năng hoang dã của bé,bé dễ bị dại,bị nhìu giun sán và rất dữ...Nuôi nhà thì nên hạn chế b nhé ^^

linhphan1908

Dựa theo bẳng dinh dưỡng trên bao mà cho ăn bạn ơi, chó mà ăn no wa k tốt đâu.
Ăn hạt nhiều nóng lắm. Sẽ sinh bệnh..... Nên cho ăn rau, ăn đồ mát, ún nước mát..... ( đồ mát k phải đồ lạnh nha)
Trái cây thì ăn tốt nhưng nên nghiên cứu những loại nào chó ăn dc.
Mình góp ý vậy thui ạ.