• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Putin đã về nhà mới xin ra mắt cả nhà

Martin1502

Bé tên Putin,được đi 1 chặng đường gần 200km từ Hải Phòng (nhà chị bông xù) về đến Hòa Bình (Hiện nay về nhà mới đã đổi tên là Martin),bé sinh ngày nào không biết nhưng theo lời chị chủ cũ thì ngày 15-2-2012 bé tròn 4 tháng thì cứ lấy là 15-11-2011 bé ra đời ^^
Bé là Zai nhé,nay đã được gần 9 tháng.Nặng 3,5kg.Bé thích ăn bánh quy AFC và bánh COZY.Sở thích là chạy theo chủ và nấp 1 chỗ đợi chủ đi qua thì...........Xông ra ôm chân =))
Bé rất ngoan,đi vs đúng chỗ,thích tắm và được hong khô bằng....Máy sấy.Thích bắt gián,bắt thạch sùng.....
Khi bé về nhà mình là bé đã hơn 8 thang,vì vậy bé rất nhát,lạ nhà,bỏ ăn bỏ uống mất 2 ngày.Nhờ ôm ấp vuốt ve suốt ngày cuối cùng bé đã quen nhà.Ngày thứ 3 đã ăn uống bình thường và nô đùa với chủ mới ^^
Nay mạo muội xin phép toàn thể 4rum cho Martin có 1 mảnh đất nho nhỏ để xây nhà cho mọi người biết bộ mặt giả nai xấu giai của thằng bé =))
Mong mọi người ủng hộ cho thằng bé chóng nhớn
ps: mẹ bông xù vào nhận con đi nhé

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Ôi trời nhìn cái miệng bé kìa =)) Nhìn lạ thế hihi, trông giống như vừa ăn vụng ý :x Yêu thế :p
Mà bé đi đoạn đường xa vậy thương nhỉ :( Bé có bị mệt không hả bạn

sweetmemory2602

YTC Developer
Bé này ở đuôi có 1 chỏm lông màu vàng hay là bị bẩn hả bạn???? Mà hình như trên thân bé cũng có mấy vệt lông vàng nữa hay sao ấy nhỉ??? Nếu thế thật thì bé này là mèo tam thể rồi-_-. Mèo tam thể thì gần như 100% là mèo cái. Mèo đực tam thể thì vô cùng hiếm và đều bị vô sinh do đột biến gen:(.

Martin1502

Thanks all
@swet:bé không hẳn là tam thể đâu,do ánh sáng chụp đấy bạn ạ
với cả màu của bé gần như là mèo mướp ta,mèo mướp ta cũng thường là có khoảng lông như thế mà bạn.nhưng mà mình cũng k quan tâm,thằng cu đẹp trai khỏe mạng là mình yên tâm rồi
@mod hanhien:k mệt đâu chị ạ,về nhà thằng cu còn nhảy choi choi đi tìm chỗ trốn cơ haiz....
@bongxu: hề hề em đang làm thông gia với 1 bé mèo nga chị ạ,cũn chưa biết thế nào,mai em đưa thằng tin qua đấy
bé về ở với em mà lên gần 4kg rồi chị ạ,trong vòng chưa đến 1 tháng,kakaka

Martin1502

mà tại bé thích tắm với thời tiết Hòa Bình nắng nóng nên 1 ngày bé tắm 1 lần nên k có chuyện bé bị bẩn lông đâu nhé hê hê

bongxu

YTC Developer
Thanks all
@swet:bé không hẳn là tam thể đâu,do ánh sáng chụp đấy bạn ạ
với cả màu của bé gần như là mèo mướp ta,mèo mướp ta cũng thường là có khoảng lông như thế mà bạn.nhưng mà mình cũng k quan tâm,thằng cu đẹp trai khỏe mạng là mình yên tâm rồi
@mod hanhien:k mệt đâu chị ạ,về nhà thằng cu còn nhảy choi choi đi tìm chỗ trốn cơ haiz....
@bongxu: hề hề em đang làm thông gia với 1 bé mèo nga chị ạ,cũn chưa biết thế nào,mai em đưa thằng tin qua đấy
bé về ở với em mà lên gần 4kg rồi chị ạ,trong vòng chưa đến 1 tháng,kakaka

uh,trước khi c đi gửi thằng cu cũng được gần 4 cân :D hehe , Thế người ta có chịu để cho em một đứa hậu duệ k :p

Martin1502

đang thương lượng c ạ.hêh thằng tin đẹp zai chắc dậu duệ của bé cũng thế =))
biết sắp lấy vợ nghe vẻ thằng bé háo hức lắm chị ạ cả ngày cứ kêu ngao ngao

Martin1502

hê nhìn trong ảnh thế thui nhưng mà ôm thì....trời ạ lông rụng hàng cân (em phóng đại tí) mặc dù được tắm và chải lông thường xuyên
thằng này mắt to,lúc nào cũng trong veo nên nhìn cưng lắm
tuy là mèo ald lai nga nhưng mà quả bờm em nó vĩ đại lắm =)) ôm giời này chết nóng nhưng vì tình yêu con cao cả nên vẫn phải cắn răng chịu nóng và chịu rụng lông mà ôm mà vuốt ve thôi hê hê

bongxu

YTC Developer
hê nhìn trong ảnh thế thui nhưng mà ôm thì....trời ạ lông rụng hàng cân (em phóng đại tí) mặc dù được tắm và chải lông thường xuyên
thằng này mắt to,lúc nào cũng trong veo nên nhìn cưng lắm
tuy là mèo ald lai nga nhưng mà quả bờm em nó vĩ đại lắm =)) ôm giời này chết nóng nhưng vì tình yêu con cao cả nên vẫn phải cắn răng chịu nóng và chịu rụng lông mà ôm mà vuốt ve thôi hê hê

C thấy cái đuôi là vĩ đại nhất,cứ cảm giác đuôi to hơn cả ng ấy :)) cơ mà sao lên ảnh trông k xù mấy . Chẳng hiểu sao thằng cu cứ hay rụng lông :-??

Martin1502

Máy em SamsungS cùi nên có vẻ chất lượng ảnh k thật
chứ ngoài đời ai đi qua thằng bé mà k ngoái đầu nhìn lại thì em bé = con kiến
chắc đang đến thời kì rụng lông (em nghĩ thế) nhưng mà càng rụng nhiều chải nhiều thì lông bé mọc càng đẹp c ạ
em chỉ buồn cười lúc tắm lông xẹp xuống nhìn cái đầu rõ to( do em không xịt nước lên) còn cái thân bé tí nhìn rõ hài =))

Bé tên Putin,được đi 1 chặng đường gần 200km từ Hải Phòng (nhà chị bông xù) về đến Hòa Bình (Hiện nay về nhà mới đã đổi tên là Martin),bé sinh ngày nào không biết nhưng theo lời chị chủ cũ thì ngày 15-2-2012 bé tròn 4 tháng thì cứ lấy là 15-11-2011 bé ra đời ^^
Bé là Zai nhé,nay đã được gần 9 tháng.Nặng 3,5kg.Bé thích ăn bánh quy AFC và bánh COZY.Sở thích là chạy theo chủ và nấp 1 chỗ đợi chủ đi qua thì...........Xông ra ôm chân =))
Bé rất ngoan,đi vs đúng chỗ,thích tắm và được hong khô bằng....Máy sấy.Thích bắt gián,bắt thạch sùng.....
Khi bé về nhà mình là bé đã hơn 8 thang,vì vậy bé rất nhát,lạ nhà,bỏ ăn bỏ uống mất 2 ngày.Nhờ ôm ấp vuốt ve suốt ngày cuối cùng bé đã quen nhà.Ngày thứ 3 đã ăn uống bình thường và nô đùa với chủ mới ^^
Nay mạo muội xin phép toàn thể 4rum cho Martin có 1 mảnh đất nho nhỏ để xây nhà cho mọi người biết bộ mặt giả nai xấu giai của thằng bé =))

xinh wa! day co dat ne! muon cho no o thi lien he voi tui nha!

Martin1502

Putin sắp được làm bố
dạo này bận học k có tg lên mạng
nợ mọi người ảnh nhé
khi nào nhà kia vỡ chum em sẽ post ảnh sau hề hề
@ chị bongxu: chị ơi thằng này khôn lắm
nó chỉ quấn em thôi ng lạ nó toàn khè không cho bế =))
chắc tại chiều quá rồi

Mew Mew Chikorita Moon

T.Viên Năng Động

super... xinh zai
yêu quá ;)) nhìn mún ôm ngay...y...y
dễ thương... :Onion38:
P/S:
bé Pisu nhà mình bắt đầu đi hoang , tìm bạn zai cho nó là vừa ...

dienvienpro

kẻ đến từ sao hỏa
hé hé hé hé có cả râu cơ :X men thật :D sao lại đặt tên của tổng thống nga mà ko đặt là hồ cẩm đào =]]