• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Puka (Alaskan Malamute) xin chào cả nhà ^.^

cecenguyenvt

fiyen84 said:
Mình vừa nhận nuôi một bé Puka này được tầm hơn 1 tháng. Mặc dù đã tham khảo thông tin trên rất nhiều diễn đàn các kiểu nhưng trực tiếp nuôi mới thấy chăm rất phê (cả về sức lực lẫn cảm xúc). Bé rất tình cảm, thân thiện, nghịch ngợm và dễ tính.

Mời cả nhà xem hình của Puka nha ^^.

Lúc mới về, còn đang rất "hiền lành" :Onion35:

Sau khi đi công viên chạy bộ về và lau lông, bé phê thế này đây :03:

Nhờ bổ sung calci mà vểnh được 1 tai :D

Đi thú y để khám bệnh :hmmm:

Tập leo cầu thang giỏi lắm nhé

Đặc biệt cực kỳ thích chạy ngoài bãi cỏ :D

ui!bé xinh wa ban ui!hun bé cái nè!chụt chụt

fiyen84 said:
Mình vừa nhận nuôi một bé Puka này được tầm hơn 1 tháng. Mặc dù đã tham khảo thông tin trên rất nhiều diễn đàn các kiểu nhưng trực tiếp nuôi mới thấy chăm rất phê (cả về sức lực lẫn cảm xúc). Bé rất tình cảm, thân thiện, nghịch ngợm và dễ tính.

em này ở hn hay hcm thế b?

Poo Nguyễn

YTC Developer
fiyen84 said:

bé này bạn mua ở đâu vậy, xinh quá à

Hana3003

Member
Bé chạy xong mệt thì đừng cho ún nước liền nha e, cho ngồi nghỉ vài phút rồi ún , vì lúc chạy xong mệt dễ bị sock, đi nắng về cũng vậy :D. Nhớ là đừng để thiếu nước uống trong nhà cho bé hen, chịu khó cắt lông trong mấy kẻ chân cho bé thoát nhiệt tốt :)

fiyen84

Member
Hana3003 said:
Bé chạy xong mệt thì đừng cho ún nước liền nha e, cho ngồi nghỉ vài phút rồi ún , vì lúc chạy xong mệt dễ bị sock, đi nắng về cũng vậy :D. Nhớ là đừng để thiếu nước uống trong nhà cho bé hen, chịu khó cắt lông trong mấy kẻ chân cho bé thoát nhiệt tốt :)
Cám ơn chị. Em thường để nước đầy đủ, khi bé chạy xong cũng đi qua đi lại 1 lúc mới chịu uống. Có điều bây giờ lên gần 11 tháng thì lại có vẻ biếng ăn, ít ăn hơn trước. Chị có kinh nghiệm về vấn đề này không ạ?

Hana3003

Member
uh chó trưởng thành thường ăn ít lại đó e :D, c thì thay đổi thức ăn để bé khỏi ngán, may mà con mập nhà c cũng ít khi chán cơm :)).e thử đổi thức ăn xem sao.

fiyen84

Member
Hana3003 said:
uh chó trưởng thành thường ăn ít lại đó e :D, c thì thay đổi thức ăn để bé khỏi ngán, may mà con mập nhà c cũng ít khi chán cơm :)).e thử đổi thức ăn xem sao.
Cám ơn chị :). Khi trưởng thành chị cho bé ăn 2 bữa hay 3 bữa 1 ngày vậy chị?

Hana3003

Member
fiyen84 said:
Cám ơn chị :). Khi trưởng thành chị cho bé ăn 2 bữa hay 3 bữa 1 ngày vậy chị?
c cho ăn 2 bữa ah, 3 bữa nó cũng bỏ k ăn, ròi ăn linh tinh bánh kẹo, trái cây thêm :)). c thích nâu đỏ, mà giờ cũng thích màu như Puka ròi, :))nuôi ú nu là đẹp hết

fiyen84 said:
Mình mua ở Thanhhiendt, bạn google sẽ ra :)
số bạn thật may mắn.Thanhhiendt là người đang bị admin treo đầu ở đầu topic cảnh báo lừa đảo toàn bán chó bệnh.10 người mua thì 9 con đã chết và thiên thần của bạn vẫn khỏe mạnh,Chúc mừng bạn nhìn cún bạn mà mình thích mèo h chuẩn bị chuyển sang nuôi thêm chó rồi hix.Đẹp mề hồn

fiyen84

Member
blackcat87 said:
số bạn thật may mắn.Thanhhiendt là người đang bị admin treo đầu ở đầu topic cảnh báo lừa đảo toàn bán chó bệnh.10 người mua thì 9 con đã chết và thiên thần của bạn vẫn khỏe mạnh,Chúc mừng bạn nhìn cún bạn mà mình thích mèo h chuẩn bị chuyển sang nuôi thêm chó rồi hix.Đẹp mề hồn
Cám ơn bạn. Mình đúng là may mắn, lúc mình tìm mua thì gặp Thanhhien nhưng H lại đang hợp tác với Mật pet family nên nguồn cún lúc đó từ Mật pet. MPF thì bán cún khá tốt, bây giờ vẫn uy tín và được nhiều người tin tưởng. :)

Chia sẻ với bạn, trước đây mình chỉ thích nuôi mèo, cưng mèo lắm luôn. nhưng từ khi nuôi Puka thì không còn nuôi mèo được nữa, phải cho 2 con mèo cưng vì 2 đứa nó sợ Puka quá (mặc dù Puka rất hiền) cứ nhảy lên cào... Nuôi mỗi con có cái hay riêng, nếu bạn thích thử nuôi thêm chó sẽ không thất vọng đâu, hihi