• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Puka (Alaskan Malamute) xin chào cả nhà ^.^

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
KAKAKAKA...Xinh quá đi. Nhìn thấy thương gì đâu á. Bf mình cực thích giống chó này. Nhưng ảnh mà nghe cái vụ chạy bộ theo nó kiểu này chắc hết ham quá! :lau_mo_hoi:
Mau lớn nhé, xinh quá :wub:

fiyen84 said:
Lại còn thay răng nữa cơ à? Cún nhà mình chưa thấy dấu hiệu gì. Hichic vậy là sẽ thay lông và thay răng nữa.
Lông dày nên muốn giữ sạch cực lắm bạn ^^, cái gì cũng có 2 mặt, hihi
Phải thay răng chứ bạn răng bây giờ chỉ là răng sữa thôi cũng như người vậy phải thay răng chứ bạn

fiyen84

Member
nhoxponlove said:
KAKAKAKA...Xinh quá đi. Nhìn thấy thương gì đâu á. Bf mình cực thích giống chó này. Nhưng ảnh mà nghe cái vụ chạy bộ theo nó kiểu này chắc hết ham quá! :lau_mo_hoi:
Mau lớn nhé, xinh quá :wub:
Thú thật mình đọc các bài viết về chó Alaska nên cố gắng sắp xếp cho nó chạy bộ đều đặn, chứ mình thấy nhiều bạn nuôi cũng chỉ dắt đi dạo chứ ko phải chạy đâu bạn.
Cám ơn lời chúc của bạn, hiện tại cún đã 14kg rồi :D

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
fiyen84 said:
Thú thật mình đọc các bài viết về chó Alaska nên cố gắng sắp xếp cho nó chạy bộ đều đặn, chứ mình thấy nhiều bạn nuôi cũng chỉ dắt đi dạo chứ ko phải chạy đâu bạn.
Cám ơn lời chúc của bạn, hiện tại cún đã 14kg rồi :D
Ôm chắc đã lắm đây!!!
Nghe bạn nói mình cũng muốn mua một bé về, cho bf mình ỗng chạy bộ với ẽm, cho ỗng ốm bớt, mập quá rồi :le_luoi:
Có hình mới thì up lên nhé.Cho mọi ng cùng ngắm bé ^^

fiyen84

Member
nhoxponlove said:
Ôm chắc đã lắm đây!!!
Nghe bạn nói mình cũng muốn mua một bé về, cho bf mình ỗng chạy bộ với ẽm, cho ỗng ốm bớt, mập quá rồi :le_luoi:
Có hình mới thì up lên nhé.Cho mọi ng cùng ngắm bé ^^
Ôm rất đã vì người bé chắc nịch à ^^. Bf mình cũng mập và cũng chạy bộ với bé mãi mà chưa ốm lại được, có mình là không tăng cân được. Bé chạy càng lúc càng nhanh, nhìn thích lắm. Lúc nào mình up clip lên cho mọi người xem.

Mình up hình gần đây rồi đó bạn :D

BảoTrung

thích nuôi cún
fiyen84 said:
Bé này ăn nhiều lắm mình còn đang lo ko biết có bị béo không :). Mà mình nghe nói chăm lúc nhỏ là mệt nhất còn lớn thì khỏe hơn nhiều bạn a.
xinh không chịu được ^^ bạn mua bé này ở đâu thế? à, hình như bạn ở gần công viên Gia Định hả bạn?

fiyen84

Member
Vicbell said:
em nó mũm mìn đáng yêu... được bộ lông đẹp quá. cố gắng chăm sóc em nó thiệt tốt nhá :))
Cám ơn bạn nhé :) Hiện bé đang tới mùa rụng lông nên mình cho cạo lông để lông mọc cho tốt và đẹp lên. Lông đẹp cũng do dinh dưỡng nhiều lắm đấy bạn. Puka được cái là rất thích ăn rau quả, trái cây...

fiyen84

Member
BảoTrung said:
xinh không chịu được ^^ bạn mua bé này ở đâu thế? à, hình như bạn ở gần công viên Gia Định hả bạn?
Đúng rồi. Mình thường xuyên cho bé ra công viên Gia Định và công viên Lê Văn Tám dạo chơi, chạy bộ. Bạn hỏi vậy chắc cũng từng gặp bé rồi phải không? :good:

BảoTrung

thích nuôi cún
fiyen84 said:
Đúng rồi. Mình thường xuyên cho bé ra công viên Gia Định và công viên Lê Văn Tám dạo chơi, chạy bộ. Bạn hỏi vậy chắc cũng từng gặp bé rồi phải không? :good:
hihi nhìn thấy bé thì chưa, tại mình thường đi học ngang qua nên nhìn quen quen. hy vọng hôm nào đó nhìn thấy bé trong công viên ^^