• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Puka (Alaskan Malamute) xin chào cả nhà ^.^

fiyen84

Member
Mình vừa nhận nuôi bé Puka này được tầm hơn 1 tháng. Mặc dù đã tham khảo thông tin trên rất nhiều diễn đàn các kiểu nhưng trực tiếp nuôi mới thấy chăm rất phê (cả về sức lực lẫn cảm xúc). Bé rất tình cảm, thân thiện, nghịch ngợm và dễ tính.

Mời cả nhà xem hình của Puka nha ^^.

Lúc mới về, còn đang rất "hiền lành" :Onion35:

Sau khi đi công viên chạy bộ về và lau lông, bé phê thế này đây :03:

Nhờ bổ sung calci mà vểnh được 1 tai :D

Đi thú y để khám bệnh :hmmm:

Tập leo cầu thang giỏi lắm nhé

Đặc biệt cực kỳ thích chạy ngoài bãi cỏ :D

fiyen84

Member
Quỷ said:
Ối jời ơi... lại thêm 1 pé mập ú xinh xinh... mún ôm hun pé wá chài ai... :lac_dau:
Mình cũng hay làm vậy lắm đó bạn Quỷ à :wub: . Nhưng bé không mập đâu mà là lông nhiều thôi. Bây giờ tầm khoảng 7kg.

Quỷ

† Người Giám Sát †
Administrator
fiyen84 said:
Mình cũng hay làm vậy lắm đó bạn Quỷ à :wub: . Nhưng bé không mập đâu mà là lông nhiều thôi. Bây giờ tầm khoảng 7kg.
Thấy mập ú là khoái rồi... lông nhiều hay thịt nhiều cũng ko sao... :03:

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Iu quá nhá,y cục bông :wub: :wub: :wub: Chúc bé iu hay ăn chóng lớn...Mỗi tội giống này càng lớn chăm càng khổ,hix :wacko: :wacko: :wacko:

fiyen84

Member
Kem_Ốc_Quế said:
Iu quá nhá,y cục bông :wub: :wub: :wub: Chúc bé iu hay ăn chóng lớn...Mỗi tội giống này càng lớn chăm càng khổ,hix :wacko: :wacko: :wacko:

Bé này ăn nhiều lắm mình còn đang lo ko biết có bị béo không :). Mà mình nghe nói chăm lúc nhỏ là mệt nhất còn lớn thì khỏe hơn nhiều bạn a.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
fiyen84 said:
Bé này ăn nhiều lắm mình còn đang lo ko biết có bị béo không :). Mà mình nghe nói chăm lúc nhỏ là mệt nhất còn lớn thì khỏe hơn nhiều bạn a.
Ý m là vụ đi dạo đó...Chó kéo xe cần chạy 1 quãng đường dài mỗi ngày,hix,lớn kéo m chạy mới khổ =.=

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
fiyen84 said:
Lúc đó chạy xe máy cho nó chạy theo thôi. Còn bây giờ mỗi ngày mình chạy bộ mới là cực nè :lau_mo_hoi:
Hix,dậy cún chạy theo xe mới là cả nghệ thuật đấy...Bé mà nhớn nhác,mới đầu chưa quen còn kéo nghiêng xe,mà bản năng trỗi dậy thì cả ng` và bé teo =.=...
Chúc b thành công và happy nhá ^^

Mập mạp thế không biết cún nhà mình gần 4 tháng rồi chắc mới được hơn 10kg 1 xíu . Tại lúc mới về đi ỉa triền miên tiêm hoài không khỏi dạo này đỡ rồi mới lại sức 1 tí . Bao giờ mới mập ú được nhỉ

fiyen84

Member
lovestorytt91 said:
Mập mạp thế không biết cún nhà mình gần 4 tháng rồi chắc mới được hơn 10kg 1 xíu . Tại lúc mới về đi ỉa triền miên tiêm hoài không khỏi dạo này đỡ rồi mới lại sức 1 tí . Bao giờ mới mập ú được nhỉ
Trông mập mạp thế nhưng thật ra là do lông nhiều đấy bạn. Lúc chụp ảnh này là bé khoảng 2 tháng rưỡi, 7kg. Bây giờ bé được gần 4 tháng, nặng 10kg, trông vẫn hơi tròn tròn do lông nhiều thôi. Mình cũng không hiểu sao con cún nhà mình ko nặng lắm mà mũm mĩm thế, lông dày lắm luôn

fiyen84 said:
Trông mập mạp thế nhưng thật ra là do lông nhiều đấy bạn. Lúc chụp ảnh này là bé khoảng 2 tháng rưỡi, 7kg. Bây giờ bé được gần 4 tháng, nặng 10kg, trông vẫn hơi tròn tròn do lông nhiều thôi. Mình cũng không hiểu sao con cún nhà mình ko nặng lắm mà mũm mĩm thế, lông dày lắm luôn
Nhìn cứ tưởng phải nặng lắm chứ nhỉ nhìn lông dày yêu thật . Cún nhà mình về lúc 2,5 tháng cũng được gần 7kg mà sờ người toàn thấy xương sườn gần 4 tháng cân lại được 12kg rồi . Đang thay răng , rụng mấy cái rồi ạ

fiyen84

Member
lovestorytt91 said:
Nhìn cứ tưởng phải nặng lắm chứ nhỉ nhìn lông dày yêu thật . Cún nhà mình về lúc 2,5 tháng cũng được gần 7kg mà sờ người toàn thấy xương sườn gần 4 tháng cân lại được 12kg rồi . Đang thay răng , rụng mấy cái rồi ạ
Lại còn thay răng nữa cơ à? Cún nhà mình chưa thấy dấu hiệu gì. Hichic vậy là sẽ thay lông và thay răng nữa.
Lông dày nên muốn giữ sạch cực lắm bạn ^^, cái gì cũng có 2 mặt, hihi