• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Pro nào hiểu biết về loài red eyes crocodile giúp em với !

em đang tìm hiểu về loài này . muốn biết về tập tính ( nó co hay cắn không , loài này có độc không ) và cách nuôi chúng .... prò nào biết chỉ em với. em cảm ơn ...
biết cách nuôi thì tháng sau em tậu 1 pé .... ai có thì bán giúp em lun ....thanks.

kuz4iluv

YTC Developer
Red eyed crocodile skink(REC skink) là 1 loài thằng lằn nhỏ sống ở các khu rừng nhiệt đới,đây là 1 loài thằn lằn nhút nhát và có 1 đặc điểm rất "độc" đó là khi sợ hãi,chúng có thể nằm im giả chết khiến cho 1 số người nuôi đã ném chúng đi :03: ,tuy vậy chúng khá là nhút nhát
size: trưởng thành vào khoảng 19cm
Mức độ khó nuôi: trung bình
Tuổi thọ: 15-20 năm
Thức ăn: chứ yếu là côn trùng như dế nhỏ,mealworms,super worms,gián nhỏ,....nguồn thức ăn trong môi trường nuôi nhốt phải đảm bảo vệ sinh và k cho ăn các loại thức ăn to hơn khoảng cách giữa 2 mắt của chúng,bổ sung canxi vitamin 1 tuần 1 lần để e nó k bị còi cọc nhé
Giới tính: các bạn xem qua các đặc điểm trên ảnh sau nhé :good_job:
Nhiệt độ,độ ẩm và ánh sáng: REC skink là loài hoạt động voà ban ngày,chúng cần 1 bóng đèn uvb 5.0 và 1 bóng đèn sưởi bật 12-18h/ngày,nhiệt độ điểm sưởi là 32 ° C, nhiệt độ trong chuồng vào khoảng 28 ° C và khu vực mát nhất của chuồng vào khoảng 24 ° C,lưu ý nhiệt độ ban đêm không được để dưới 22 ° C.độ ẩm yêu cầu từ 80-100% (lưu ý : ẩm chứ k phải ướt nhé)

chuồng nuôi: kích thước vừa đủ để nuôi 1 con REC skink là 80*40*45 (cm). setup 1 vài hang trú ẩn trong chuồng,1 khay nước to để chúng có thể bơi lội và ngâm mình,nên thêm 1 vài cành cây và lá giả cho giống tự nhiên :157: nền lót khuyên dùng là dớn,mùn dừa hoặc đất mùn, vệ sinh chuồng trại và thay nền lót 2 tuần/lần để tạo 1 không gian sạch sẽ cho e nó nhé :le_luoi:
bonus 1 số video về e nó
http://www.youtube.com/watch?v=hltl3aq-OxQ&feature=related
http://www.youtube.com/watch?v=1SPQvZRlN64
vì k biết tại sao lại k thể lập đc topic mới nên mình sẽ đưa topic này lên đầu trang để mọi người theo dõi nhé :03:

vietpetgarden.shop

YTC Developer
Mình nghĩ bạn là mem mới nên nuôi Green Iguana , rất dễ nuôi và giá cả cũng rất hợp lý nữa !