• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Pin nhà em ạ (Minpin) luôn update ảnh mới trang 1 (4/8/2011) Có video ạ

Louiis

;D giới thiệu với cả nhà thành viên mới em cún rất hiếu động, nghịch ngợm mới gần 2 tháng mà đã biết nhảy rồi  :eek: bắt ở nhà bạn thấy bảo là Minpin, mong các bác cho ý kiến ạ

Bố Trắng - Mẹ Nâu - COn 3 Màu  :eek:

Em ý mặt với lưng màu nâu - cổ đeo vòng trắng , dọc sống lưng màu đen

Mùi gì thơm thế nhỉ

Kệ cứ liếm đã

Cắn luôn, sao dai quá

Ơ !! ko cho cắn nữa à

Dỗi rồi ..... quay mặt đi luôn

Dổi rồi ... ngủ đây

Ngủ say rồi ko biết đâu mà chụp ảnh  :mad: những mà tai vẫn vẫy )

P/S:

quả viền đen dọc sống lưng à

UPDATE 3/8/2011
Quả em ý gặm xương

Lúc sau có em cún bắc kinh sang chơi, bị em minpin mình quần cho tơi tả  http://www.yeuthucung.com/public/style_emoticons//dirol.gif kêu ẳng ẳng suốt, em chủ bắc kinh xót quá... lại đi về  :th_haha_hammer: chưa kịp chụp ảnh
Chơi chán rùi đi ngủ

Được chụp ảnh cái dậy luôn

Ko thấy chụp nữa lại nằm xuống ngủ

UPDATE 4/8/2011
Hôm nay em Bắc Kinh lại sang chơi  :girl_in_love: tiếp tục bị hành hạ  :girl_in_love:

Sau khi 2 con đùa nghịch chán chê mê mệt đều phi lên giường ngủ nằm gối đầu lên tay nữa

Video các bác xem ở đây nhé, em chả biết code post video diễn đàn mình ở đâu  nữa
http://www.youtube.com/watch?v=Q6JW179KyGM&feature=player_embedded
Sẽ update đều đều cho em nó chóng lớn
Ảnh em chụp = điện thoại ( tay nghề lại ko có ) nên ko lột tả hết cái đẹp, nghịch ngợm, hay ho  của em ý

E

emnammeo

Guest
Bạn ơi. Đây là chihuahua. Hoặc là lai giữa cả hai. Vì minpin chỉ có các loại lông vàng và lông đen vàng (4 mắt) thôi. Với cả chihuahua sẽ có mõm cụt, mắt lồi. Minpin có mõm dài hơn và mắt đỡ lồi hơn. Hihi. Thế nhé. Nhà mình cũng có một em mừ, vừa mới đẻ xong được hơn 1 tuần. :th_haha_hammer:

Louiis

:em xin_em xin: bạn xem ảnh có thấy Pin nhà mình mõm cụt ko ? mắt có lồi ko ? :hahaha: mình cũng mới nuôi nên cũng ko rõ :hahaha: lai nhưng vẫn yêu em ý lắm

Louiis

Dễ thương là ok rùi...

Em ý nghịch thì thôi rồi :hahaha: cắn xé giằng giật rất gớm :hahaha: gặp người lạ vs chó lạ là gừ ngay :em xin_em xin: nhưng mà được cái quấn chủ :hahaha: em đi đâu mà em ý chạy theo sát nút :hahaha:

Hôm nay em ý tự biến vào nhà vs để ị mà chả cần ai dậy :hahaha: khó hiểu thật

E

emnammeo

Guest
:143164lsmokingg: bạn xem ảnh có thấy Pin nhà mình mõm cụt ko ? mắt có lồi ko ? :143163ljogging: mình cũng mới nuôi nên cũng ko rõ :) lai nhưng vẫn yêu em ý lắm

Sao bạn làm gì vậy? Mình chỉ chia sẻ kinh nghiệm thôi mà. Theo tớ thấy thì là có. Rõ nhất là mõm của em Pin rất ngắn (một cách nói khác của mõm cụt đấy ạ). Với cả yên tâm một điều là chó phốc ko có màu trắng đâu bạn. Bạn cứ nhìn em nào màu trắng là chỉ vào bảo: Cá với tao con bé này là chihuahua ko? :th_haha_hammer:

AEIOU

Min pin thì thường thắt đuôi cho cụt còn chihuahua thì không. Lai thì có thể cụt có thể không tùy chủ.

E

emnammeo

Guest
Min pin thì thường thắt đuôi cho cụt còn chihuahua thì không. Lai thì có thể cụt có thể không tùy chủ.

Chính xác. Bạn này nói chuẩn quá.

__Li.Bu__

Chips - The Event Operate-r
chém nhẹ tay thôi nào các em. chuyện cắt đuôi thì chỉ là miniature spincher doberman thôi chứ minpin (như nhà a) lại thích để đuôi, cũng vui khi thấy nó vẫy đuôi mừng mình về chứ. con này của em ko phải min pin em nhé, nó là lai giữa chihuahua với 1 loại khác (loại nào thì a ko biết), nhưng em sỡ hữu dc 1 em cún biết đi vs đúng chỗ vậy là tốt lắm đó, có biết bao nhiu bạn than phiền với a về chuyện tiêu tiểu của tụi chó hằng ngày đó.

em có thể lên GG search xem thuần minniature spincher (ở hà nội gọi là minpin, HCM gọi là fox spincher) nó trong như thế nào nhế

Louiis

cắt đuôi hay ko tuỳ từng người chứ các bác có người thích có người ko mà :)

Em nuôi nghiệp dư, chỉ cần em ý bầu bạn thôi :em xin_em xin: :)

Mỗi tội em ý càng ngày càng dữ :) gặp người lạ suốt ngày gầm gừ